Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Hình chữ nhật gạch chéo ở góc ngã 3 là gì???
Chào các bác,
Gần đây gần nhà em thấy bác Chánh cho sơn cái hình chữ nhật gạch chéo, em đi mà ko biết nó có ý nghĩa gì. Bác nào rành luật tư vấn để anh em biết khỏi đóng tiền ngu với?[pagebreak][/pagebreak]

Trong hình bên dưới:
  • Hình 2 em nhớ là tại giao lộ ngã tư này (lúc trc em tháy ở chỗ giao lộ đường sắt Nguyễn Văn Trỗi, giờ thấy nó xuất hiện nhiều chỗ, vd Trường Chinh với TK Tân Quý) là xe ô tô không được quay đầu từ tất cả các hướng. (Còn xe thiên đường thì tùy hỷ, cái này tình hình chung em ko bàn).
  • Còn cái hình 1, em hiểu là đi từ hướng 2 thì dc quay đầu, còn hướng 1 thì cũng được quay đầu khi có quen CSGT!
Em hiểu vậy có đúng ko mấy bác?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/5/16
80
305
53
vạch Mắt võng. báo cho người điều khiển không được dừng phương tiện ở ngã tư hoặc chỗ cửa ra, cửa vào có vạch này để tránh ùn tắc giao thông

Hạng D
23/10/15
2.794
4.815
113
TPHCM
Quay đầu ko liên quan gì vạch MV hết anh chủ à , vạch này được phép rẽ , đi thẳng ... Đừng dừng trong vạch khi có đèn TH đỏ là được , nó xuất hiện nhiều để cho các anh nào ko có lòng kiên nhẫn bon chen và hay vượt đèn vàng thì ăn cho đủ .
Quay đầu chuyển hướng thì anh chiếu theo biển P.123-124 thôi anh

Hạng B2
19/8/13
139
173
43
GV, HCM
Quay đầu ko liên quan gì vạch MV hết anh chủ à , vạch này được phép rẽ , đi thẳng ... Đừng dừng trong vạch khi có đèn TH đỏ là được , nó xuất hiện nhiều để cho các anh nào ko có lòng kiên nhẫn bon chen và hay vượt đèn vàng thì ăn cho đủ .
Quay đầu chuyển hướng thì anh chiếu theo biển P.123-124 thôi anh

Ủa bác, có ai mà muốn dừng ở giao lộ bao giờ nhỉ (trừ khi xe nó pan thôi). Nên mấy cái võng nãy cũng đâu help gì nhiều bác nhỉ?

Cái vụ đèn vàng bác nói em thấy không ổn. Mấy giao lộ đông như Trường Chinh vs Phan Huy Ich, có khi đã 2, 3 cái đèn xanh mà bà 2 vẫn đang còn ở giữa giao lộ đấy chứ huống gì cái đèn mờ --> Chẳng lẽ trong truong hợp này mình bị lỗi vượt đèn vàng ah???

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Bác nào rành luật thông tin thêm cho anh em nếu phạm lỗi này (dừng trong vạch mắt võng) thì bị phạt thế nào?

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Ở ngã ba ngã tư đương nhiên không được dừng đỗ. Cái này nó xác định phạm vi giao lộ, có nghĩa là ở trong cái phạm vi này người ta không tính chiều di chuyển của xe. Bác đi ngược đi xuôi thoải gà mái không bị phạt.
Ngoài phạm vi này bác đi ngược sẽ bị phạt

• Like
Reactions: Cesko and LA PHONG