Hạng B2
19/12/15
125
165
43
Không có ý j và không liên quan lắm đến câu hỏi!
nhưng cái vạch này vẽ ở Sài gòn thì ít ra cũng còn tác dụng đôi chút, chứ vẽ ở HN thì chắc có cũng như không!!!

Hạng F
1/6/15
5.555
28.433
113
Không có ý j và không liên quan lắm đến câu hỏi!
nhưng cái vạch này vẽ ở Sài gòn thì ít ra cũng còn tác dụng đôi chút, chứ vẽ ở HN thì chắc có cũng như không!!!
CSGT có cũng như không, nói gì biển với chả vạch :D

Hạng B2
5/4/13
149
160
43
Vạch kiểu mắt võng này ngay tại ngã tư 3/2 - SVH, do lượng xe phía trước đang dồn cục, E ngừng chờ phía trước bớt kẹt để quẹo trái SVH (mặc dù đèn xanh đang bật) vậy mà phía sau các Bác tài nhà ta không biết cứ bấm kèn um sùm, khi qua xe em ngoái đầu nhìn lại với đôi mắt hình viên đạn - ý nói E sao đèn xanh mà không chạy, thiệt là....

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em thấy bên Mỹ có cái vạch mắc võng này đâu? Thế nhưng xe nào dừng cản trở lưu thông của xe làn đường khác là nhận ngay ticket. Thế nên ngay khi đèn xanh nhưng nếu thấy xe mình không thoát qua giao lộ khi đèn đỏ thì tài xế vẫn dừng xe, không dám vào giao lộ. Rất văn minh!!
Em thấy nên phạt nặng cái lỗi này. Bác nào đi vào giờ cao điểm ngay ngã tư Phạm Ngọc Thạch và Điện Biên Phủ sẽ thấy xe lưu thông trên DBP đậu chắn hết đường PNT bất kể đèn giao thông xanh đỏ!
PNT+ĐBP
Chỗ này nhiều lúc hài lắm bác ạ, đèn mình xanh chạy tới các bác ĐBP có ý thân thiện nhường mình ra sau xe, xe sau cũng lại cố rướn tới nhã ý mình ra sau họ nữa. Toàn những người tử tế, những lúc đó chỉ muốn đổi xe bán tải hay xe đông lạnh để nhường lại họ ra sau mình.
Trong khi đó dịch lên chút có đường TQ nhỏ không có đèn tín hiệu giao thông thì nhiều người lại nấn ná nhường cho mình ra.
Hêy zà, ngã tư có đèn thgt thì chen lấn, ngã ba không có đèn thgt thì lại thông cảm, nhường nhau.

• Like
Hạng B2
13/7/16
224
148
43
Biên Hòa Đồng Nai
mình cứ tới ngã tư, ngã 3 là lo dọt cho lẹ k có sớ rớ lòng vòng ở đó. Lỡ có rẽ lộn đường chạy luôn 1 đoạn rồi quay lại chứ k hấp tấp làm gi dễ tốn bánh mì lắm.

• Like
Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Cấm dừng trong giao lộ, phạt mấy bác hay đu đít theo đèn xanh còn mấy giây sau đó kẹt cứng trong giao lộ.

• Like
Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Ủa bác, có ai mà muốn dừng ở giao lộ bao giờ nhỉ (trừ khi xe nó pan thôi). Nên mấy cái võng nãy cũng đâu help gì nhiều bác nhỉ?

Cái vụ đèn vàng bác nói em thấy không ổn. Mấy giao lộ đông như Trường Chinh vs Phan Huy Ich, có khi đã 2, 3 cái đèn xanh mà bà 2 vẫn đang còn ở giữa giao lộ đấy chứ huống gì cái đèn mờ --> Chẳng lẽ trong truong hợp này mình bị lỗi vượt đèn vàng ah???
Em đồng ý với bác. Khá là ngớ ngẩn khi cấm dừng xe trong giao lộ. Chỉ cần mấy chạy rề rà cản đường là đủ bị ăn chửi rồi chứ nói gì dừng.

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
ở VN hay có kiểu điền vào chỗ trống. phía trước xe đậu 1 hàng dài, mặc dù đèn xanh nhưng đi cũng không được. nếu chạy vào giao lộ xong rồi đứng im thì khi đèn xanh lượt bên kia thì xe nằm chình ình giữa giao lộ chặn CMN dòng xe được phép đi. đó là hiện trạng hiện nay của GT VN. nếu là người có ý thức thì sẽ đứng lại trước giao lộ (mặc dù đèn xanh) để chờ nhưng ngay lập tức sẽ có vài anh đứứng sau siết kèn kiểu ba má tao đang chờ tao về vuốt mặt lần cuối.
tui rất ủng hộ các giao lộ kẻ vạch này.
thật sự ra nhường nhịn 1 chút là đảm bảo giao thông thông thoáng ngay

Cái này em gặp hoại. Thấy phía trước kẹt, dù phía em đang xanh, em vẫn dừng lại ko qua giao lộ, để phía kia đổi sang đèn xanh ko bị tắc nhưng có mấy pa mấy má phía sau bấm còi đá pha inh ỏi. Em cứ kệ cmn.