Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi HN nơi nào thay được cảm biến lùi?

Hạng B2
30/8/05
165
1
0
Nhờ các bác chỉ hộ cho nơi người ta làm được, cô vợ hai có ba cảm biến lùi, bị liệt một cái nên cứ kêu inh tai hết cả lên. Có chỗ nào thay được cái bị liệt không các bác?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
RE: HN nơi nào thay được cảm biến lùi?

Bác xem con nào hư (tháo ra tuần tự), con nào hềt kêu thì đúng là nó bỏ một cái không sao đâu.
Nhớ thay vào 2 con bìa bỏ con giửa.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trước xe bác lắp cảm biến lùi ở đâu thì bây giờ mang lại chỗ đó, chắc là AE thợ sẽ khắc phục được thôi mà :)

Hạng B2
5/9/08
367
3
18
53

Bác ra chỗ bác Long Thịnh đó

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

@ truong: vấn đề là gara nào chịu làm bác ạ, hôm trưosc nhờ bên Tien phong nhưng các bác ấy ngại làm bởi việc này lặt vặt mà lại mất thời gian.

@baosinh: cái này nó lắp sẵn trên xe bác ợ, ra Ford thì chắc người ta cũng không nhận làm.

@minhat: LongThinh ở đâu hả bác?

Mà sao gõ trên OS bây giờ nó cứ trục trặc thế nào ấy nhỉ, vừa chậm và cứ phải tắt đi bật lại Unikey liên tục, có bác nào bi khong?

Trích đoạn: laptop

Nhờ các bác chỉ hộ cho nơi người ta làm được, cô vợ hai có ba cảm biến lùi, bị liệt một cái nên cứ kêu inh tai hết cả lên. Có chỗ nào thay được cái bị liệt không các bác?

Em nghĩ nếu liệt thì nó không kêu mới phải chứ.
Còn của bác nó cứ kêu inh tai thì hoặc là cảm biến nó nhạy quá mức cần thiết hoặc có thể cái bộ xử lý tín hiệu của cảm biến nó có vấn đề. Bác thử rút cảm biến nào còn tốt gắn vào chỗ của cảm biến bị hư xem, nếu cảm biến hoạt động bình thường thì đúng là cái kia teo, nếu cảm biến cũng cứ kêu inh tai thì bộ xử lý tín hiệu tèo.....

P/S: Sau khi bác đã thử 2 trường hợp trên và xác định được bệnh thì..........---> chúc bác sẽ mua được bộ mới tốt hơn....:D:D:D

Hạng B2
5/10/05
107
0
0

bác ở HN thì ra ngày chỗ bác Trung già ở 86C Võ Thị Sáu, chuyên về điện đóm, cho chắc, chứ ra mấy cửa hàng kia toàn thợ làm, chứ đâu phải đích thân chủ làm đâu

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

@ truong: vấn đề là gara nào chịu làm bác ạ, hôm trưosc nhờ bên Tien phong nhưng các bác ấy ngại làm bởi việc này lặt vặt mà lại mất thời gian.

Mình tự làm được mà, chỉ cúi xuống tháo dây kiểm tra thôi.

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Trích đoạn: truong195

Mình tự làm được mà, chỉ cúi xuống tháo dây kiểm tra thôi.

Hình như cũng khó lắm, không dễ tháo đâu bác ợ, nó nằm ở kẹt sâu bên trong ấy.

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Trích đoạn: traingheochuavo

bác ở HN thì ra ngày chỗ bác Trung già ở 86C Võ Thị Sáu, chuyên về điện đóm, cho chắc, chứ ra mấy cửa hàng kia toàn thợ làm, chứ đâu phải đích thân chủ làm đâu
OK, cám ơn bác, mai ra luôn xem sao!