Cho mình hỏi là khu vực vòng vòng đường Lê Đại Hành hay Quận 11 (giáp với Tân Bình) có hồ bơi nào sạch không vậy hai anh?

Thằng ku Út nhà mình mới biết bơi 2 kiểu ếch và sải nên định cho học nâng cao và học thêm hai kiểu nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
À mà con bé nhà em mới biết bơi hôm qua. Em chả có dạy gì nhiều. Chủ yếu dạy nó úp mặt xuống bơi, khi nào ngộp thở thì quẹt 2 tay xuống đưa đầu lên, thở mũi trước khi lên mặt nước, khi lên là chỉ có dùng miệng hớp không khí vào. Hôm nay nó bơi được 20m-7 nhịp thở sau 6 buổi chơi hồ bơi.
Trước đó em cho nó câu cổ em, em bơi và dặn nó khi nào em xuống thì noa nín thở, còn em ngoi lên thì nó tranh thủ thở. Có vẻ bài học đó giúp nó hiểu sau về nhịp thở.

Hạng D
30/6/08
1.505
64.410
113
59
À mà con bé nhà em mới biết bơi hôm qua. Em chả có dạy gì nhiều. Chủ yếu dạy nó úp mặt xuống bơi, khi nào ngộp thở thì quẹt 2 tay xuống đưa đầu lên, thở mũi trước khi lên mặt nước, khi lên là chỉ có dùng miệng hớp không khí vào. Hôm nay nó bơi được 20m-7 nhịp thở sau 6 buổi chơi hồ bơi.
Trước đó em cho nó câu cổ em, em bơi và dặn nó khi nào em xuống thì noa nín thở, còn em ngoi lên thì nó tranh thủ thở. Có vẻ bài học đó giúp nó hiểu sau về nhịp thở.
Dặn bé thở bằng miệng chứ, thông thường người ta hít vào thở ra bằng mũi nhưng nếu xuống nước thì nước sẻ đọng lại ở trong hai hốc mũi và theo cơ chế tự nhiên của cơ thể thì khi phổi hết dưỡng khí phần lớn là O2 thì cơ chế hít vào BẰNG MŨI là điều tự nhiên. Như vậy nước sẻ vào và gây ngạt, người mới tập bơi ngoài cảm giác tốt với sự nổi của cơ thể ở dưới nước thì phải tập thở bằng miệng.