4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Cách chèn ngày tháng vào ảnh
M
ình xài Android smartphone, nhưng chụp ảnh ko ghi được ngày tháng chụp, sau nhiều quá chả nhớ tấm đó chụp hồi nào.
Vậy hỏi các bác xem có cách nào chèn ngày tháng vào ảnh chụp android luôn hiện ngày tháng chụp trên ảnh không, cám ơn nhiều!
À sẵn tiện anh em cho hỏi luôn phần mềm chèn ngày tháng vào ảnh cho iphone nha. có chuyện chèn ngày giờ vào ảnh mà đau cả đầu ;((
VD như ảnh này.
Cách chèn ngày tháng vào ảnh cho điện thoại Android, iPhone

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/7/14
212
262
63
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác hỏi phần mềm chèn ngày tháng vào hình ảnh à??
Nếu bác thích chèn bằng dòng chữ trắng thì xài camera 360 - chụp hình rồi nó tự chèn trên hình luôn.
còn bác chèn bằng dòng chữ vàng thì xài app phonto - chụp xong add hình vào app để chèn

• Like
Reactions: 4x6
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Nếu bác thích chèn bằng dòng chữ trắng thì xài camera 360 - chụp hình rồi nó tự chèn trên hình luôn,
còn bác chèn bằng dòng chữ vàng thì xài app phonto - chụp xong add hình vào app để chèn

Vậy tuy thích hình 2 nhưng chắc phải theo hình 1 rồi, vì mình muốn cứ chụp xong là nó tự chèn ngày, ko phải làm từng tấm...
Mà ảnh chụp lên 360 có chạy được trên Android 4.0 vậy bác?

Hạng B2
18/7/14
212
262
63
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vậy tuy thích hình 2 nhưng chắc phải theo hình 1 rồi, vì mình muốn cứ chụp xong là nó tự chèn ngày, ko phải làm từng tấm...
Mà cái camera 360 có chạy được trên Android 4.0 vậy bác?
Mà cái camera 360 có chạy được trên Android 4.0 vậy bác?

Bác để ý tấm hình số 2 nhé,
Một dòng chữ vàng là em xài app phonto để chèn vào,
một dòng chữ màu trắng là khi em chụp nó auto trên hình luôn (camera 360 ultimate)
Cái vụ mà hệ điều hành của Android thì em không rành :3dcuoi:

• Like
Reactions: 4x6
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Bác để ý tấm hình số 2 nhé,
Một dòng chữ vàng là em xài app phonto để chèn vào,
một dòng chữ màu trắng là khi em chụp nó auto trên hình luôn (camera 360 ultimate)
Cái vụ mà hệ điều hành của Android thì em không rành :3dcuoi:

Mình mới cài camera 360 ultimate xong mà chụp ko được, hix...

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Rồi xong...Xài app Camera 360 ultimate cho Android, chưa biết cách set hiển thị ngày trước tháng sau theo VN...
Tks bác tuanduong00 và các bác đã quan tâm, hướng dẫn!
Cách chèn ngày tháng vào ảnh cho điện thoại Android, iPhone

• Like
Reactions: tuanduong00