Thảo Luận Chung Hỗ Trợ Giúp Vụ TNGT

Hạng B2
18/5/13
154
103
43
Chào các bác!
Hôm 07/10/2015 em chạy xe fortuner 7 chỗ chở 2 người trên công ty đi bình dương. đến cầu bình lợi 2 thì va chạm với xe máy, 2 bạn nữ phải nhập viện. Bị chấn thương não, nhưng vẫn tỉnh táo, không có dấu hiệu nghiêm trọng.

Bài báo nói về vụ này ( Có thể có tình tiết không đúng)

http://vovgiaothong.vn/tin-tuc-xa-lo/va-cham-voi-“xe-hop”hai-co-gai-nhap-vien/133801

Khi em đi qua địa phận Thủ Dức, đang đi lane thứ 4 để xuống vòng xoay thì bị va chạm, do 2 bé chạy xe thiếu quan sát và va chạm trước kính chiếu hậu bên phải của em khoảng 20cm nên đây là điểm mù. Lý giải tại sao em không thấy để phản ứng.

Em có hỏi anh bạn ngồi trên xe em, phía ghế sau bên phụ thì ảnh có thấy 2 bé băng qua mà chỉ nhìn phía trước, lúc ảnh la lên thì trễ rồi và đã đụng.

Do đây là xe dịch vụ nên chưa biết đúng sai nên gia đình em đã hỗ trỡ một phần viện phí cho 2 bé để gia đình ký đơn cho lấy xe ra, hủy hồ sơ nhưng bên kia lại đòi phải hỗ trợ lâu dài về sau này. Bây giờ em muốn để cho công an họ giải quyết, điều tra đúng sai thì không biết quy trình sẽ ra sao và em có nên kiện bên kia ra tòa vì chạy xe thiếu quan sát làm ảnh hướng tới em không?

Mấy bác vào cho ý kiến. Thanks!

Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Đòi hỏi cũng phải có mức độ,huynh đã có thiện chí hỗ trợ ban đầu vậy là rất trách nhiệm rồi.Nếu lợi dụng tai nạn làm tiền thì để xxx giải quyết,sau lần té này huynh nhớ trang bị cam hàng trình,nó sẽ bảo vệ chứng cứ cho ta nếu xảy ra sự cố.Mong huynh và nạn nhân sớm tai qua nạn khỏi,mong xxx không hãm hiếp huynh thêm!.

Hạng C
28/7/14
569
769
93
XXX không vặt thằng có lông thì vặt thằng nào? có tai nạn là có tiền vào.... ngu gì không vặt (em bị rồi nên biết, hai bên thiệt hại không lớn , đã tự thỏa thuận bồi thường, nhưng xxx vẫn hù này nọ để mỗi bên đưa cho nó một ít).

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Mình cũng đã từng gặp trường hợp tương tự: Hai ông đi đám cưới về quẹt vào phía sau, bên phụ xe mình (cũng là khu vực đểm mù) bị té...Mình đã phải chở họ đi bệnh viện và kiểm tra, chịu tiền thuốc...Được cái là khi biết không có chấn thương bên trong, thì họ không làm khó.
Trường hợp của bác, thiết nghĩ bác đã làm đúng trách nhiệm và lương tâm của mình. Nếu gia đình họ có ý "làm khó" thì đành phải để CSGT và Bảo Hiểm (xe bác chắc chắn có mua bảo hiểm trách nhiệm dân sự) giải quyết...
Vì theo cái kiểu "chịu trách nhiệm lâu dài...".thì làm sao biết được!
Chúc bác tai qua nạn khỏi.

Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
Thế là xe oto la nguồn nguy hiểm cao độ, nên đúng hay sai thì hầu như là sẽ đền tuốt tuồn tuột. Vậy mới thấy tội nghiệp tài xế chạy thuê. Nên mua bảo hiểm vật chất hết hả các Bác cho yên tâm chút

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
bác chủ sn 93 chắc chưa có zợ he n , gia đình bền bắt bác chủ chịu trách nhiệm lâu dài với 2 bé thì sướng wa rùi còn gì , hihi ,mền nghỉ do gia đình bên kia họ xót con ( cháu ) của họ thui ,bác cứ từ từ đợi xem 2 bé có bị gì nghiêm trọng ko rùi tính , chúc bác chủ tai qua nạn khỏi nha

Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
bác chủ sn 93 chắc chưa có zợ he n , gia đình bền bắt bác chủ chịu trách nhiệm lâu dài với 2 bé thì sướng wa rùi còn gì , hihi ,mền nghỉ do gia đình bên kia họ xót con ( cháu ) của họ thui ,bác cứ từ từ đợi xem 2 bé có bị gì nghiêm trọng ko rùi tính , chúc bác chủ tai qua nạn khỏi nha
Vậy cưới luôn 2 bé đó, lo suốt đời hả Bác ? Kekeke

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng B2
23/9/15
179
1.536
93
48
"...va chạm trước kính chiếu hậu bên phải của em khoảng 20cm ....
có thấy 2 bé băng qua mà chỉ nhìn phía trước, lúc ảnh la lên thì trễ rồi và đã đụng."
Vậy là anh chủ cũng thiếu quan sát rồi. Nếu quan sát tốt anh chủ đã thắng kịp, TN sẽ không đến nỗi nghiêm trọng.