Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Chào các cụ Otosaigon.

Em tự giới thiệu luôn em làm bên sàn, đang phân phối dự án Dreamhome Riverside Quận 8. Theo quan điểm của em đây là một dự án tốt cho các cụ có nhu cầu đầu tư. Lý do vì sao em xin được trình bày :
  1. Bối cảnh thị trường BĐS hiện nay, trong khu vực trung tâm các dự án căn hộ không có nhiều, căn hộ phân khúc trung cấp lại càng ít. Nhu cầu thì không giảm thậm chí tăng, nên em nông dân cứ đơn giản mà suy ra là với mức giá dự kiến 21tr/m2 của dự án Dreamhome Riverside thì không bao giờ lỗ, vấn đề là sẽ lời bao nhiêu thôi. Các bác cứ nhìn những dự án loanh quanh như Tara, Pegasuit là sẽ thấy mức giá chênh lên tại thời điểm này so với giai đoạn 1 nó như nào.
  2. Vị trí dự án này rất đẹp, nằm trong khu dân cư hiện hữu nhà phố biệt thự dân trí cao, điện đường trường trạm đầy đủ, mặt tiền đại lộ Nguyễn Văn Linh to đẹp nhất Việt Nam và đường Phạm Thế Hiển nối dài, đã vậy lại còn ven sông. Thử hỏi các bác có mấy dự án được như vậy với mức giá đó.
  3. Quận 8 đang được tập trung quy hoạch, 2 cây cầu mới là Bình Tiên và Phú Định, rồi làm đẹp bờ nam kênh Đôi, rồi Vành Đai 2, rồi lại mở rộng QL 50 nhiều không kể xiết. À mà quên, sau này cầu Phú Định xong là qua cầu chạy thẳng là tới dự án này luôn nha các bác.
  4. Căn hộ bên này thiết kế rất hợp lý, phòng nào cũng có cửa sổ đón nắng đón gió, lại có sân phơi riêng biệt lập với logia, phòng nhỏ nhất 55m2 cũng 2 PN 2 WC.
:D Còn các cụ nghĩ sao, em biết tí sẽ nhiều cụ chửi chủ đầu tư không uy tín, nhưng mà thôi, em để tí các cụ chửi xong em mới kể, thế mới hay :D

Hạng D
29/12/14
1.776
7.866
113
Chúc bác thành công, ngay cái tên là bác biết dự ớn đó ntn rồi đó.

Tập Lái
18/7/16
7
23
3
Bác qua bên dự án, hiện tai đang ép cọc đại trà rồi bác :D Gửi bác 500đ ảnh ép cọc
Kaka. Dream Home Palace mở bán từ 2015 giờ nằm 1 đống kìa. Em chụp có tấm hình vậy để chuẩn bị lùa gà cho đợt mở bán tiếp theo của Dream Home Riverside tại Adora chứ gì. Em chém tí về chủ đầu toi để anh mở mang thêm. Kaka.

• Like
Reactions: pmp
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
30
canhovinhomesbeverly.info
Kaka. Dream Home Palace mở bán từ 2015 giờ nằm 1 đống kìa. Em chụp có tấm hình vậy để chuẩn bị lùa gà cho đợt mở bán tiếp theo của Dream Home Riverside tại Adora chứ gì. Em chém tí về chủ đầu toi để anh mở mang thêm. Kaka.

Thôi bác ơi lớn rồi đừng kiểu tung hỏa mù như thế.
Thứ 1, Dreamhome Palace bị vướng vấn đề về kĩ thuật lúc ép cọc, lúc ép cọc bị trúng mạch nước ngầm, sau đó vướng pháp lý do việc quy hoạch vành đai 2 của TP. Thực tế giờ các dự án vướng pháp lý đầy rẫy ra, nhưng quan trọng là cách xử lý của chủ đầu tư. Bác nào cần cứ tìm hiểu những ai từng mua Dreamhome Palace xem phía CĐT bồi thường như thế nào, xử lý ra làm sao, và hiện giờ có phải phần đông không ai muốn chủ đầu tư hoàn tiền dù chủ đầu tư sẵn sàng làm việc đó. Cái này thể hiện uy tín của chủ đầu tư chứ đâu, còn hơn mấy đơn vị không tiện nói tên ra hehe.
Thứ 2, Nhà Mơ không hề thiếu vốn vì nó liên doanh với quỹ Global của Nhật.
Thứ 3, sao việc khách hàng của Dreamhome Luxury và Residence lúc mua tính ra có mười mấy triệu 1 m2 giờ bán ra lời gần gấp đôi thì không ai nói tới ? . Trên mạng giờ rao bán 2 căn hộ bên đó toàn từ 24-25tr/m2. Nếu chất lượng xây dựng không tốt thì sao lại có thể như thế được ?
Thứ 4, Dreamhome Palace giờ đang xây, dự kiến 2019 giao nhà, ở đâu ra nằm một đống.

:D Nói chung nghe giọng bác em biết dân trong nghề rồi, giờ giỏ hàng gần hết, các bác otosaigon muốn mua em cũng không còn nhiều hàng để bán nên chả rảnh đi chăn gà chăn vịt gì. Em còn mấy ngàn căn dự án Q7 kia kìa còn chưa lâp topic trên đây cơ.