Hạng B2
11/8/07
295
210
43
Họ tự lập biển cấm đậu,có được chăng?
Đường Thủ Khoan Huân chợ Tân Bình,không có biển cấm,họ tự cấm,nhà mặt tiền khá to ^_^

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Chắc bị đậu bít cửa, choáng mặt tiền không làm ăn được nên mới làm vậy.

Hạng C
31/8/14
808
850
93
Hôm qua có việc em đậu trước công viên phần mềm quang trung, ở đây có cái sân rất rộng từ mặt đường ql1 vào đến cổng chắc cũng 60m. Một chú bảo vệ ra đuổi em đi.
E: đất này của ai
BV: của cty abc( e quên mất tên)
E: có biển cấm ko em?
BV: có biển cấm (đậu xe và mua bán hàng rong) cắm ở ngoài.
E: ai cắm biển.
Bv: cty ABC cắm.
E: thu 1 khi nào Gtcc cắm thì em mới có quyền yêu cầu a đi, thứ 2 tại sao taxi đậu được( mai linh đậu quá trời) thứ 3 em ko đồng ý thì kêu 113 hay giao thông tới.
BV: thứ 1 mai linh thuê bên e, thứ 2 a đừng làm khó e nếu e cho a đậu thì bị quản lý la.
E: nếu em nói a đậu đây tụi e bị la thì ok a chạy chỗ khác chứ đừng có cái kiểu muốn đuổi ai thì đuổi.
Hết rồi ạ.

Hạng B1
12/4/15
66
17
8
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hôm qua có việc em đậu trước công viên phần mềm quang trung, ở đây có cái sân rất rộng từ mặt đường ql1 vào đến cổng chắc cũng 60m. Một chú bảo vệ ra đuổi em đi.
E: đất này của ai
BV: của cty abc( e quên mất tên)
E: có biển cấm ko em?
BV: có biển cấm (đậu xe và mua bán hàng rong) cắm ở ngoài.
E: ai cắm biển.
Bv: cty ABC cắm.
E: thu 1 khi nào Gtcc cắm thì em mới có quyền yêu cầu a đi, thứ 2 tại sao taxi đậu được( mai linh đậu quá trời) thứ 3 em ko đồng ý thì kêu 113 hay giao thông tới.
BV: thứ 1 mai linh thuê bên e, thứ 2 a đừng làm khó e nếu e cho a đậu thì bị quản lý la.
E: nếu em nói a đậu đây tụi e bị la thì ok a chạy chỗ khác chứ đừng có cái kiểu muốn đuổi ai thì đuổi.
Hết rồi ạ.
Hay, phải học hỏi, mình cũng bị đuổi mấy lần ko biết vì sao?

• Like
Reactions: Đắng Lòng 2
Hạng B2
11/8/07
295
210
43
Em không bao giờ đậu ở đây,hôm nay đi bộ ngang qua đây thấy họ làm vậy,thiết nghĩ sống ở đời nên thoải mái 1 chút,sống như họ thật xấu....

• Like
Reactions: Đắng Lòng 2
Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Em chờ người thân, đậu trước cửa nhà người ta, bị đuổi, em nhích lên 1 căn, bị đuổi tiếp, em nhích lên 1 căn nữa, cứ như vậy khi người thân ra thì em de xe xuống cho người thân lên rồi đi luôn.

Mình đậu ngoài đường về lý thì không ai được đuổi, nhưng cũng ảnh hưởng đến sinh hoạt và công việc của người ta. Đã có mấy vụ án mạng vì những lý do này.