Hạng B2
19/9/11
255
16
18
Xe em có vài vết bẩn do tay trẻ nhỏ làm bẩn, em có mua chai chuyên tẩy nỉ của liquid moly, nhưng kết quả là chỗ bị bẩn thì sạch, nhưng....chất bẩn thì tịnh tiến ra chỗ khác theo quầng của hóa chất tẩy khi xịt, em làm vài lần và bây giờ thấy còn bẩn thêm. Em không muốn mang ra tiệm vì bạn em làm ở gara thì sạch nhưng bị xù hết cả lên, bác nào đã có kinh nghiệm dùng dung dịch làm sạch nỉ xin giúp em a. xin cảm ơn!

Tập Lái
21/11/12
44
31
18
Bác làm thử như Em đã làm:
1/ Chuẩn bị : 1 thau nước sạch; 2 khăn sạch; 1 chút nước rửa chén.
2/ Thực hiện:
- Bác lấy khăn thấm nước sạch lau để tạo ẩm khu vực bị bẩn (đừng để khô quá, nhưng cũng đừng để nhỏ giọt gây nhễu nước)
- Dùng khăn thứ 2 thấm nước rửa chén (vắt vừa phải). Sau đó lau nhẹ chỗ bị bẩn . Làm nhiều lần như vậy đến khi thấy sạch là được. (Chú ý là khi ướt, khó thấy sạch hay chưa, nên nhiều khi Bác phải làm đến 2-3 lần cho những vết bẩn lì lợm.
- Sau cùng Bác lau lại bằng khăn số 1 khi đã thấm nước và vắt vừa phải
Bác nhớ khi lau nên làm nhẹ, và không nên lau xoáy tròn (tránh bị xù nỉ)
Xe Em trần nỉ, ghế nỉ (Jolie 2005) chở F1 đi bị hoài. Làm vậy vừa nhẹ nhàng, lại vừa đỡ hao lúa đó Bác.

Hạng B2
26/6/12
482
54
43
Hóc Môn, TPHCM
cách của bác trần vũ hiệu quả đó bác!nhưng e thì e chơi xà bông giặt đồ!^^!nhưng chú ý, lau vết bẩn đừng để khăn đó dơ quá, nó lây qua chổ khác, bác vừa lau vừa xã lại nhiều lần thì tốt hơn!

Hạng B2
19/9/11
255
16
18
Cảm ơn các bác rất nhiều, em sẽ làm thử. Đôi khi các phương pháp đơn giản như vậy hiệu quả hơn rất nhiều các hoá chất hiện đại.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133
Tháo ra mà giặt thì ok nhứt đó bác , hơi cực chút nhưng đảm bảo sạch

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
kissintran nói:
cách của bác trần vũ hiệu quả đó bác!nhưng e thì e chơi xà bông giặt đồ!^^!nhưng chú ý, lau vết bẩn đừng để khăn đó dơ quá, nó lây qua chổ khác, bác vừa lau vừa xã lại nhiều lần thì tốt hơn!
Nỉ đen mà chơi xà bông giặt đồ thì nó thành nỉ bông phải không bác?

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Em nghĩ là phải vệ sinh toàn trân luôn thì mới sạch đều được.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Nhân đây cho em hỏi các bác giặt ghế nỉ bằng phương pháp gì vậy?

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
xekovn1984 nói:
Nhân đây cho em hỏi các bác giặt ghế nỉ bằng phương pháp gì vậy?

Bác cứ ra chổ bán đồ chơi xe hơi nói bán chai làm sạch ghế nỷ họ bán à. trên chai có hướng dẩn. dưng chỉ sạch hơn ban đầu thôi.

còn em cứ cuối năm đem xe đi tổng vệ sinh 1 lần 400k sạch thôm như mới .:D
họ làm sạch cả dây belt luôn.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: A con dien