Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào Cả nhà
Thân chào Anh Em Lâm Đồng
Cho em hỏi bây giờ (20/10/2017) Hoa dã quỳ nở chưa? Ở đâu để xem.
Cám ơn

Tập Lái
19/9/17
34
10
8
36
Chào Bác. Cám ơn thông tin của Bác - Nhà em dự kiến cuối tháng 10. đầu tháng 11/2017 xuất phát
Bác gợi ý cung đường nào dc không a?
Thân ái
[BCOLOR=#ffffff]Đợt mình đi lên làng đất sét và đồi chè cũng thấy hoa dã quỳ nhưng lúc mình đi là đầu tháng 10 nên chưa nhiều mà đẹp lắm bác, h chắc hoành tá trằng sắc vàng rồi, bắc tham khảo thêm các cung đường sau[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff] -Tu Tra: khu vực quanh Đà Lạt milk và nông trại O'star hoa đã nở nhiều, tầm một tuần nữa là cực kì đẹp. Chú ý ở đây chịu khó chạy vòng vòng các đường đất để tìm nhiều khu vực lẩn khuất nhưng hoa rất đẹp.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Đèo D'ran: dã quỳ rất nhiều, đặc biệt là dưới chân đèo D'ran, ngay sau trường Hùng Vương, nhiều nhất là đường từ D'ran chạy vào đồi thông Châu Sơn. Cơ mà còn non và xanh lắm, 2 tuần nữa. Đường vào mỏ đá cũng sẽ rất đẹp.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Đà Lạt: ngoại trừ khu vực hồ Tuyền Lâm hoa đã nở tương đối nhiều, còn lại cũng 2 tuần nữa.[/BCOLOR]

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
[BCOLOR=#ffffff]Đợt mình đi lên làng đất sét và đồi chè cũng thấy hoa dã quỳ nhưng lúc mình đi là đầu tháng 10 nên chưa nhiều mà đẹp lắm bác, h chắc hoành tá trằng sắc vàng rồi, bắc tham khảo thêm các cung đường sau[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff] -Tu Tra: khu vực quanh Đà Lạt milk và nông trại O'star hoa đã nở nhiều, tầm một tuần nữa là cực kì đẹp. Chú ý ở đây chịu khó chạy vòng vòng các đường đất để tìm nhiều khu vực lẩn khuất nhưng hoa rất đẹp.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Đèo D'ran: dã quỳ rất nhiều, đặc biệt là dưới chân đèo D'ran, ngay sau trường Hùng Vương, nhiều nhất là đường từ D'ran chạy vào đồi thông Châu Sơn. Cơ mà còn non và xanh lắm, 2 tuần nữa. Đường vào mỏ đá cũng sẽ rất đẹp.[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]- Đà Lạt: ngoại trừ khu vực hồ Tuyền Lâm hoa đã nở tương đối nhiều, còn lại cũng 2 tuần nữa.[/BCOLOR]
Quá tuyệt/ Nhưng mà em lại không rành mấy con đường này. Thú thực với Bác, hồi trẻ trâu (nói cho oách), rủ nhau ấp trứng rồi về, mà có đưa ông bà đi thì cũng loanh quanh là hết/
Nhà em dự kiến ngày 04/11 lên đường (Đi cung đường nào ngày 1 xuất phát - Ngày 2 lai rai ) Cụ giúp em dc không? Em xem trên nhóm mua có gói Khách sạn phố núi Đà Lạt đang giảm? ở dc không nhể>
Cám ơn Bác

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em nhớ là dịp cuối năm có đi ăn cưới ngay TT Lâm Đồng, ngay chổ cái bình “trà ấy”, đi sớm bạn dẫn lên đồi ngắm cảnh rừng núi và lần đầu mới biết hoa dã quỳ là dì, đẹp tuyệt:
Hoa QUỶ GIÀ nở chưa???
Hoa QUỶ GIÀ nở chưa???
Hoa QUỶ GIÀ nở chưa???

• Like
Reactions: vinh khanh