Tập Lái
15/11/19
1
0
0
39
Mình có nhu cầu mua một xe mới và thử lòng vòng trên facebook , google các hội nhóm đọc các bài về giá xe và dịch vụ các hãng xe , Tối nay vô tình mình đọc comment của một bác cọc xe phương nguyên . Mình có kéo xuống nhưng mình bị phản cảm ngay bởi cách nói chuyện thiếu văn hóa của sale phương nguyên trong những comment đó , tuy mình không rõ vì sao nhưng cách nói chuyện của mấy bạn sale đó làm mình thấy khó chui . Minh luôn nghĩ xe hơi là ngành dịch vụ sang trọng nên các hãng xe và đại lý luôn kiểm tra tác phong và ứng xử của nhân viên sale
Mình có nghe nói bên các hãng xe giờ tuyển rất nhiều sale có đai lý gần 40 người mới và vẫn tuyển thêm . Chẳng nhẽ giờ đại lý xe tuyển bán cá , bán rau ngoài chợ về ròi cho đi làm luôn
đọc chối không chụi được nên mình chup về đây hi vọng hãng xe và đại lý có thể thay dổi tác phong ững xử của những bạn sale này . Vì mình là một người khách tuy không giàu có gì nhưng mình thấy phản cảm và không muốn hợp tác lâu dài với những bạn sale nhu vậy , một này nào đó bị mắng chửi sau lưng không vui chút nào
:):)

Hoang Mang Quá , Cách ứng xử của sale hãng xe Mitsubishi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/3/08
434
422
63
cạnh tranh thiếu lành mạnh quá các bác à

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: a9no1
Tập Lái
12/10/17
1
0
0
35
Cái nick nói lên tất cả :)))) , bao nhiêu tên lòi ra hết , mỗi tác nhân đc tag lại che =]]]

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
:))) đúng r bác , khách cọc bạn khác r vô lèo nhèo đạp giá , chửi cho bik chứ ngại gì :)))
Nhưng mình thấy có vấn đề cả bác up bài và cả những người trong bài.
Người trong bài thì rõ ra đấy - nhưng cũng còn coi lại lý do ntn, có lửa mới có khói. Cơ mà cái bài sâu Hữu Phúc đó tự viết thì quá nặng nề.
Còn người tạo bài viết này thì chắc chắn có ý đồ gì đó khi mà bài viết đầu tiên là 1 bài bóc phốt ntn, chủ thớt có phải là nhân tố được tag nhưng đã che lại trong hình ko.

Hạng B2
9/2/11
121
29
28
Nhưng mình thấy có vấn đề cả bác up bài và cả những người trong bài.
Người trong bài thì rõ ra đấy - nhưng cũng còn coi lại lý do ntn, có lửa mới có khói. Cơ mà cái bài sâu Hữu Phúc đó tự viết thì quá nặng nề.
Còn người tạo bài viết này thì chắc chắn có ý đồ gì đó khi mà bài viết đầu tiên là 1 bài bóc phốt ntn, chủ thớt có phải là nhân tố được tag nhưng đã che lại trong hình ko.
chủ thớt là ông Hoàng Hữu Phúc đó bác.

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Sales xe lương thấp và chỉ ăn hoa hồng khi bán xe, ăn tiền bảo hiểm, phí làm giấy tờ... Các dealer hiện tuyển sales rầm rộ dễ biến chất giống bán bảo hiểm