Tập Lái
16/10/10
25
5
3
ĐẦU TIÊN:
- Alo anh (thầy) ơi học phí như vậy đã trọn gói chưa hả anh (thầy)? Sao mắc (đắt) vậy, chỗ kia ngta chỉ lấy có 5tr mà cũng trọn gói đó anh (thầy).......
  • Ờ! Vậy em đi mà nộp đơn vô đó học ha, ở đây a là vậy, cảm ơn em đã quan tâm.
Đó là những cuộc gọi quen thuộc đến nhàm chán của các thể loại alo dọ giá hỏi giá và rồi một đi không trở lại.
SAU ĐÓ:
Có những cuộc gọi ân hận, những cuộc gọi tiếc nuối, những cuộc gọi như là:
  • Anh (thầy) ơi, chừ làm sao, em đã nộp tiền cả chục triệu đồng mà cả năm nay chưa đc thi;
  • Anh (thầy) ơi, em đến ngày thi rồi mà ngta còn đòi tiền lê phí thi, tiền thuê xe chip gì nữa á anh (thầy), trước thì bảo em trọn gói ....huhuhu
Lý do rất đơn giản: HỌC PHÍ TRỌN GÓI, ĐÚNG KHÔNG SAI.
Đó là chiêu bài ngta dụ các bạn vào tròng, ngta nói học phí, sau này ngta gọi là lệ phí, tiền xăng, tiền thầy, tiền thuê xe, tiền hồ sơ, tiền lệ phí thi, tiền thuê giám khảo chấm....mây mây và vân vân. Người ta có nói đó là học phí đâu và các bạn phải cắn răng mà đóng. Lỡ rồi, ko đóng không được và khi đó đã muộn rồi. Chưa kể thuốc lá, cà phê, nước uống, nhậu nhẹt bao ngta.
Cuối cùng tổng số tiền các bạn chi ra cao ngất ngưỡng, thâm chí cao rất nhiều so với tổng số tiền các bạn nghe tôi nói lúc đầu, kakkakkakaka

Các bạn yên tâm, tôi nhận của các bạn số tiền đó đã bao gồm hết các thể loại rồi, các bạn ko tốn 1 đồng xu cắc bạc nào nộp thêm cái đc gọi là phí này, lệ kia nữa, thậm chí các bạn còn không phải mua nc cho tôi uống bởi trên xe tôi lúc nào cũng có sẵn nước, các loại nước đóng chai (lon) tôi ko bao giờ uống, cà phê tôi bỏ lâu rồi, thuốc lá tôi không hút, tôi chưa bao giừ đi nhậu với học viên trong quá trình học và thi (thi thoảng có người mời tôi vài ve ăn mừng khi lấy bằng, tôi có đồng ý tùy trường hợp).
Vậy nhé! nếu ở đâu học phí rẻ các bạn cứ tự nhiên chọn lựa mà học.

Last edited by a moderator: