Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Chào các anh em OS. Em sử dụng xe đã lâu nhưng giờ mới chính thức sở hữu được con xe cỏ cũ. Từ khi chưa mua xe đã thích kiểu baga mui nên khi mua xe cỏ cũng đã gắn baga mui, và tìm hiểu rất nhiều về vấn đề khi ó vàng thổi, cả khi có chở hành lý trên và khi không có chở,...và cũng nghe nói về miền tây hay bị ó dịng. Em cũng đã đi qua các cung đường Phan Thiết, Đà Lạt, Nha Trang, Châu Đốc, tới Đà Nẵng, Huế, Thanh Hóa, Ninh Bình, Hà Nội...chưa bị gì...
Vậy mà hôm qua em chính thức bị ó TPHCM dịnh. Vì gắn baga mui, mà trong DK kg có...đòi 7 chai, nhốt 30 ngày
Lần đầu tiên em bị ó làm giá cái baga này, vô cùng sốc và em quên hết những gì e học trên mạng...
Nay em mở topic này để anh em cùng thảo luận về luật hiện nay về cái baga mui này, về việc chở hành lý trên baga mui, và quan trọng nhất là việc cãi như thế nào khi bị ó dịnh...
Và hiện nay ae đi xe có baga mui (e thấy cũng nhiều) đk có baga mui kg, và chỗ nào để lại bánh mì đc để có baga mui trong hình đk
Cám ơn các anh em đã đọc...

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Tình hình bác chung nhiêu bánh mì, báo cáo ae biết rồi tính tiếp

5x đó bác, theo em biết kg tới mức này nhưng em đang việc đi, kg đôi co. À p/s em kẹp 1 xị thì ó chê

• Like
Reactions: lebaoanh
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bác đc chụp hình trong đăng kiểm thì đố xxx nào dám lập biên bản nhé.. mà hầu như ko trạm đk nào chịu chụp..

• Like
Reactions: lebaoanh
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Bác còn may là bị ở TP nhá, bị xxx tỉnh lẻ kiếm chuyện là bác tốn nặng rồi

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Bác đc chụp hình trong đăng kiểm thì đố xxx nào dám lập biên bản nhé.. mà hầu như ko trạm đk nào chịu chụp..

Hic, đây cũng là 1 mục tiêu mà em muốn đề ra trong topic này...
em thấy mấy đại ca đi everest, jolie...để rack quá trời, kg lẽ vô từng box hỏi...

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
14/8/15
1.568
23.655
113
Sao anh thớt không để nó lập bb thử xem sao ?