Hạng B2
5/4/07
137
0
0
Chào các bác hội Audi thân mến!

Lá một thành viên của hội ngay từ những ngày đầu thành lập, em được vinh hạnh được trải nghiệm rất nhiều chuyến off rất ý nghĩa và rất vui cùng với các bác. Sau chuyến đi vừa rồi em thấy bản thân em và những người công sự của em trong cty đều có chung một ý tưởng rất là có ý nghĩa nên em xin phép hỏi ý kiến mấy bác và mong các bác trong ủng hộ. Chuyến đi Cam vừa rồi chúng ta đã thực sự làm một việc hết sức ý nghĩa, đó là tất cả ko ai bảo ai tự chúng ta dù rất mệt từ sáng đến chiều nhưng vẫn chung thêm sức để được đi từ thiên. Em tính rằng chúng ta nên thừa thế tiến lên làm luôn một thớt từ thiện để chúng ta có thể update thường xuyên nhưng cảnh đời cần giúp đỡ để hội chúng ta làm thêm nhiều việc có ý nghĩa nua. Ko6ng nhiều thì ít chúng ta hàng tháng dành ra nguoi ít nguòi nhiều 100k cũng được 1tr :):) cũng được để giúp đỡ những hoàn cảnh khó khăn. Làm như thế em thấy hội mình sẽ ngày càng là một hôi vữnng mạnh hơn. Ko6ng những đi chơi vui vẻ mà còn đi chơi có ý nghĩa nua. Mong cac bac ủng hộ.

Thân
P.S: Đây là hai trường hợp: (nếu mình có đi miền tây)

1. Em đang nuôi một bé gái ở Cần thơ, mồ côi cha mẹ từ nhỏ hiện đang học lớp 7 và sống với ông bà nội đã trên 70t. Nhưng điều quang trọng là bé ko6 còn sống được bao lâu nữa vì bé bị truyền HIV từ ba mẹ. Các bác có biết không, một tháng để có thể trang trải cho cà gia đình bé và lo bé đi học o Can tho chi co 3tr. Không bằng một chẩu đi off của ae mình. E đã nhận nuôi bé suốt đời rồi nên em chi mong các bác phụ thêm một tí để bé đươc sống thanh thang hơn quảng đời còn lại. Bé hoc rất giỏi và hiện là thành viên tích cực của hôi. đổng đẳng ( hội tuyên truyền phòng chống HIV tại CT - Em cũng đã tặng hôi này 10 chiếc xe máy để ho. dủng làm phương tiện đi lai công tác) Tính em thì ko thích kể mấy chuyện này nhưng vừa rồi nhìn cảnh bác Locle. vo bác rottie, ae cong ty, bác phongluu, đổ mồ hôi ôm từng thùng mì lên tàu để đi cho người nghèo thì em mới thấy rằng làm từ thiện chung có ý nghĩa hơn nhiều nên em quyềt định làm cái thớt và kể ra chuyện này.
2. Còn cái link này tự nó nói lên tất cả:
http://dantri.com.vn/c167...che-bang-tui-nilon.htm

Bác HT và HP cho ý kiến nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/4/08
910
0
0
44
www.yahoo.com
Cảm ơn bác đã gửi thông tin trên.
Mấy hôm nay, bác Casanova87 có lên chương trình về miền tây cho hội, em sẽ lên chương trình chi tiết và thông báo cho các thành viên.

Hạng C
10/10/10
923
10
18
41
Rất cám ơn bác Trung ,việc chia sẻ niềm vui với những hoàn cảnh khó khân đã dc thực hiện xuyên suốt từ khi hội Audi dc thành lập . Tất cả member của Audifc đều rất nhiệt tình và sẫn lòng trong công tác từ thiện nên chắc chắn mọi người ai nấy đều đồng lòng ủng hộ ý tưởng của bác Trung thôi. Em cũng nêu ý kiến với các thành viên là mỗi khi chúng ta tổ chúc chương trình đi đến nơi nào thì kết hợp từ thiện ở nơi đó luôn,để niềm vui của mình đc trọn vẹn hơn . Hiện tại thì quỹ từ thiện của Audifc cũng đang có vài con số rồi,hi vọng mọi người chung tay với nhau để giúp đỡ dc nhiều hoàn cảnh khó khân hơn nữa. Cám ơn các bác !

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
AE sẵn sàng .... Xã hội đã ưu ái AE mình ... những gì mình nghĩ cần thiết thì làm ngay đi Trung ơi .

Hạng D
26/7/08
1.920
56.768
113
Hi, kỳ vừa rồi đi Cam thiếu mất HT nên hok ai vác đồ theo, gấu nhà em đã chuẩn bị 1 bao đồ rùi mà ko thấy có chương trình tham quan biển hồ nên đành để lại ở nhà, các bác cứ tổ chức là v/c e ủng hộ liền.

Hạng B2
6/11/10
141
0
16
Cá nhân e hàng tháng vẫn trích ra 1 phần nhỏ lương để đóng góp và giúp đỡ những mảnh đời bất hạnh, thật sự e rất vui khi đọc topic này vì như tìm thấy nguồn động viên, chia sẻ để chung tay làm việc thiện và hơn hết đó lại là những người rất thân thiết với mình:)

Như bác carexpress đã nói, nói ra điều này thật sự ko dễ dàng gì, nhưng nếu để khơi dậy lòng nhân ái và sự chung tay của mọi người thì thật sự topic này đã đạt điều đó.

Thật ra chương trình " Miền Tây vẫy gọi " sắp tới e đã tính đến hội chúng ta sẽ ghé thăm vài nơi để làm từ thiện nhưng ko nhắc đến vì những lí do khách quan:D

E muốn hội đi theo 1 cách tự do và thoải mái nhất nên phần chương trình đó sẽ được thực hiện theo một cách tự nhiên nhất.

Finally, e xin ủng hộ hết mình đề xuất này ạ:)