Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Trên đường biển Trần Phú- TP Nha Trang, mỗi chiều đi có 2 làn đường, mặc nhiên có được hiểu là cả 2 làn đường đó có dành cho xe cơ giới không? Hay là 1 làn dành cho xe cơ giới, một làn dành cho xe thô sơ?
- Nếu cả hai làn dành cho xe cơ giới thì có nghĩa ô tô có thể chạy trên cả 2 làn phải không?
- Tình huống là: có một đoạn trên đường Trần Phú có đặt một biển cấm ô tô vượt nhau, vậy khi di chuyển làn ngoài cùng có xe trước chạy chậm, mình có thể chuyển làn vào bên trong, và chạy nhanh hơn ko? (Vẫn trong giới hạn tốc độ cho phép)
Vì mình thấy xxx hay canh me xe ô tô nào chuyển làn vào bên trong là tuýt lại liền.
Mong các bác tư vấn

Attachments

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Có biển phân làn ko bác? Lâu ko di NT ko nhớ. Nếu có biển phân làn thì bắt đúng. Nếu ko, chiến đi thôi.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.522
113
Nếu có biển phân làn thì lỗi sai làn, còn làn nào nấy đi thì không gọi là vượt, đố dám lập biên bản lỗi vượt nơi cấm vượt.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng B2
17/9/10
141
57
28
Nó ko có biển phân làn, mình thấy xe tỉnh khác đến cũng như xe NT bị bắt lỗi vượt phải nhiều lắm. Vậy là bảng cấm vượt với làn đường ở Trần Phú bị chỏi nhau

Hạng B2
31/10/14
292
327
63
Sao em nhớ đi đường này cách đây hơn 1 năm có bảng phân làn: ôtô lane sát lươn, 2b lane sát lề. Bảng phân làn đặt trên con lươn :confused:, lúc đó chưa có bảng cấm vượt.
Thực ra đường này khá đông, người đi bộ sang đường cũng nhiều nên tốc độ chạy cũng không cao.
Bác nào ở Nha Trang xác nhận giúp vụ biển báo với.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nó ko có biển phân làn, mình thấy xe tỉnh khác đến cũng như xe NT bị bắt lỗi vượt phải nhiều lắm. Vậy là bảng cấm vượt với làn đường ở Trần Phú bị chỏi nhau
Trần Phú khúc nào vậy bác?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Trích từ clip của bác @XaGan , thấy người ta chuyển làn bên phải chạy nhanh hơn làn bên trái ầm ầm
Hỏi bảng cấm vượt trên đường có 2 làn xe

Mà đường Trần Phu Nha Trang có đường riêng cho cho xe máy hả các bác?

Chỉnh sửa cuối: