Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
Xe của tôi thỉnh thoảng hiện lên cái đèn đỏ ở chính giữa tap lô, phía dưới nút reset công tơ mét, chưa kịp nhìn kí hiệu của đèn thì nó đã tắt rồi, tôi xem trong sách hướng dẫn sử dụng thì không thấy có đèn này, hỏi kỹ thuật của đại lý Quý Hạnh thì họ cũng không biết. Xin hỏi xe các bác có hiện tượng như thế không? Có bác nào biết nó là cái đèn báo gì không?Xin cảm ơn.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Hỏi các bác đang đi VITARA

Hì hì, có phải bác đang lái xe buổi tối và nhìn thấy cái gì màu đỏ lóe lên 1 cái rồi tắt luôn phải ko? Đấy có thể là cái biểu tượng của công tắc đèn hazard (phía trên cột tay lái) nó phản quang dưới ánh sáng của đèn đường đấy.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Cảm ơn bác chuyên gia SUZUKI, nhưng không phải là phản quang đâu mà chính xác là có 1 cái đèn màu đỏ trong đó (sát phía dưới nút reset công tơ mét phụ, cùng hàng với đèn báo phanh, dầu ...), nó nháy rồi tắt ngay nên không rõ là hình gì (đi đường xấu, xóc nhiều thì hay nháy hơn).
Tiện thể xin hỏi thêm: tôi định lắp cái giá trên nóc, loại 2 thanh nhựa đen nhỏ, bác có biết giá bao nhiêu và mua ở đâu ko?
Tôi cũng có nhận xét về VITARA như bác :D

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Như vậy là bị lỏng đầu nối gì rồi. Bác phải đọc sách hướng dẫn xem cài đèn đấy báo cái gì, rồi mang đến QH để họ xem cụ thể.

Có khi nó báo túi khí sắp bung cũng nên ;)

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Tôi đã đọc sách hướng dẫn nhưng không thấy hình vẽ và chỉ dẫn gì về cái đèn này. Xuống QH hỏi cậu Nghĩa và Tuấn thì họ cũng không biết, nói là để khi nào tháo bảng đồng hồ ra sẽ xem, nhưng chờ mãi ko thấy kết quả. Tôi cũng nghĩ chắc có vấn đề gì nó mới cảnh báo, bác tìm thấy thông tin gì thì cho tôi biết với nhé. Cảm ơn nhiều.
À mà bác vui tính nhỉ, cứ tưởng như xe mình là Grand Vitara ấy:) Air bag!

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

chả thấy hiện tượng đấy bao giờ ... mà sao xe bác ko có túi khí thật hả? bác kiểm tra lại xem nhé ... nó nằm ở 2 bên phía dưới gầm xe ấy ... hehe

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Chắc xe tôi đời mới hơn xe bác:D, mua đầu 2004 (đời có sẵn chắn bùn), có lẽ SU chưa kịp bổ xung vào sách hướng dẫn chăng ? Cái đèn ấy thỉnh thoảng mới thấy nó nháy, mà lại nháy rất nhanh nên ko biết là hình gì. Các bác có dịp nào tháo đồng hồ ra thì để ý giùm nhé. Thanks.