Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/10/09
419
2.332
93
Em có một số thắc mắc về chi phí thiết kế mong các bác trả lời giúp. Chi phí thiết kế cho 1 căn nhà hiện nay tầm khoảng bao nhiêu tiền ạ? Tiền thiết kế này đã bao gồm chi phí thiết kế sân vườn chưa hay là tính riêng ? Nếu ko thiết kế toàn bộ nhà mà chỉ trang trí nội thất ko thì giá khoảng bao nhiêu ạ ? E hỏi hơi tế nhị, mong các bác giúp e. Cảm ơn các bác.

Hạng B1
12/5/11
59
5
8
TP. HCM
Mỗi một tác phẩm ngoài yếu tố kỹ thuật là kết quả của sự sáng tạo, do vậy nó mang dấu ấn cá nhân khác nhau, đơn giá chỉ là quy định của nhà nước. Bác có thể tham khảo trực tiếp với nhiều nơi và chọn một nơi coi là hợp gu với bác để cộng tác, họ sẽ giải thích và ai cũng có thể đáp ứng được toàn bộ từng vấn đề bác mong muốn. Chúc bác thành công.

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
kimlong501 nói:
Em có một số thắc mắc về chi phí thiết kế mong các bác trả lời giúp. Chi phí thiết kế cho 1 căn nhà hiện nay tầm khoảng bao nhiêu tiền ạ? Tiền thiết kế này đã bao gồm chi phí thiết kế sân vườn chưa hay là tính riêng ? Nếu ko thiết kế toàn bộ nhà mà chỉ trang trí nội thất ko thì giá khoảng bao nhiêu ạ ? E hỏi hơi tế nhị, mong các bác giúp e. Cảm ơn các bác.
100k-200k/m2 đó bác, còn thiết kế + thi công thì có thể free phí thiết kế.

Tập Lái
9/1/12
1
0
0
kimlong501 nói:
Thiết kế kỹ thuật: 100-200 k/m2
Thiết kế sân vườn: 80-140k/m2.
Thiết kế nội thất: 100-200k/m2.
Tính riêng từng phần chứ không tính chung bác ạh. Tùy diện tích thì mới biết giá thành bác.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Vậy đặt luôn chắc có thể phi phần thiết kế!

Hạng B2
23/10/09
419
2.332
93
nhaVIP nói:
kimlong501 nói:
Thiết kế kỹ thuật: 100-200 k/m2
Thiết kế sân vườn: 80-140k/m2.
Thiết kế nội thất: 100-200k/m2.
Tính riêng từng phần chứ không tính chung bác ạh. Tùy diện tích thì mới biết giá thành bác.
Cảm ơn bác :D. Cái phần in đậm: là ra bản vẽ kết cấu đúng ko bác ?? Nếu chỉ thiết kế kiến trúc, trừ phần kết cấu ra thì giảm được khoảng bao nhiêu % bác nhỉ ?

Status
Không mở trả lời sau này.