Hạng B2
13/12/07
168
1.616
93
44
vietnam
Khu nhà em dạo này điện yếu quá, em thì mù mờ về điện, muốn mua cái thiết bị đo hiệu điện thế để xem điện nó bao nhiêu volt. Mua loại nào các bác?
Em gà mờ quá. Cảm ơn các bác.

Hạng C
30/1/14
751
26.226
93
Khu nhà em dạo này điện yếu quá, em thì mù mờ về điện, muốn mua cái thiết bị đo hiệu điện thế để xem điện nó bao nhiêu volt. Mua loại nào các bác?
Anh ra tiệm sửa điện tử,kêu thợ xách cái đồng hồ kẹp vô đo là xong

• Like
Reactions: Iloovecar
PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.957
93
Làm nhớ ngày xưa mấy nhà hay có cái xiệt điện. Tối ai bật lên là xung quanh giật giật.

Hạng C
30/1/14
751
26.226
93
Đơn giản thì mua cái đồng hồ đo điện bán nhiều ở tiệm đồ điện. Đo Volt, Amp, điện trở.
Còn điện yếu thì mua luôn cái ổn áp về dùng, trên đó có sẵn cả đồng hồ đo V và A luôn.
Điện yếu quá thì phải gọi tổng đài trước chứ

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Anh ra Nhật Tảo, chỗ bulding mới xây xong tầng trệt chỉ có loe hoe vài cửa hàng mới mởi, mua cái đồng hồ như hình dưới đây:
Hỏi các bác về điện

cái mình mua la loại CT kẹp (mở và đóng ngàm) mắc (315k) và nhìn có vẻ cứng cáp hơn loại bán trên mạng ( CT phải luồn dây nóng (L) vào):

https://shopee.vn/Thiết-bị-đo-công-suất-100A--công-tơ-điện-tử-đồng-hồ-đo-điện-i.4556943.3512260692?gclid=CjwKCAjwqdn1BRBREiwAEbZcR3rjotDShepCtFEkKkx7Xd9g1fRWxiYBz_FezWEm6IG-OQlZEZyTkxoCMjsQAvD_BwE

• Like
Reactions: lamnk and Liembk
Hạng B2
28/12/09
471
2.581
93
Tp Hồ Chí Minh
điện tự phát hay điện lực! Nếu điện lực thì báo điện lực, nếu tự phát thì phải xem cau kéo kiểu gì rồi mới lựa thuốc!
Bèo nhèo nè, 99K, trên tiki, tốt thì không nhưng bỏ không tiệc.
Đồng Hồ Kìm Đo Dòng Điện Ampe Kế MT87 (Màu Vàng)
https://tiki.vn/dong-ho-kim-do-dong-dien-ampe-ke-mt87-mau-vang-p5167813.html

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lamnk and Liembk
Tập Lái
24/7/19
34
766
83
Yếu là như thế nào.sụt bao nhiu %, giờ nào trong ngày?
Đừng mua
Hỏi ai có thì mượn xài thôi. xài có 1 3 lần mua phí tiền vì phải mua đúng loại đc hợp chuẩn, quatest 3 chứng nhận này nọ.
Mượn đo, quay clip chụp hình gì đó lại rồi gọi thẳng lên hotline cty đl tp ( đừng gọi chi nhánh điện quận) báo kết quả. Yc nv đl xún đo lại làm biên bản tìm cách khắc phục.
Mà nói thiệt là em ko tin vụ khắc phục đâu :)