Hạng B1
20/3/07
67
1
0
RE: Hỏi các bác về Santa Fe!

Đúng đấy bác ạ:Em đi Thái lan,Singapore,...đều thấy xe ISUZU ngon trớn (chỉ sau TO) đâu có thấy SF nào đâu (mất điện luôn theo đúng nghĩa đen)???Hay là họ không biết SF ưu việt nhỉ????

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Vì SF chủ yếu là dành cho thị trường Mỹ và Châu âu nên các nước Sing, Thái ... mới ít đi bác ạ. Theo em ở thị trường nước ngoài thì SF và ISUZU ngang ngửa nhau, nhưng ở trong nước thì ISUZU quá tệ.

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

SF chủ yếu là dành cho thị trường Mỹ và Châu âu nên các nước Sing, Thái ... mới ít đi
Đúng rồi, bác ít thấy chỉ vì thị trường thôi. Ví dụ ở Mỹ thì bác lại ít thấy Isuzu hơn Huyndai đó. Theo tạp chí có uy tín về xe hơi Consumer Report thì năm 2006 đánh giá SF rất cao "Recommended", sự tin cậy tổng thể cho dòng xe này từ khi xuất hiện năm 2001 đều được đánh giá tốt. Thêm nữa, dòng SF ở VN cũng là thế hệ mới nhất của Huyndai. Vì vậy cưỡi em này thì thích lắm. Chỉ buồn cái hao xăng và viêm túi thôi

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: Celica2000

SF chủ yếu là dành cho thị trường Mỹ và Châu âu nên các nước Sing, Thái ... mới ít đi
Đúng rồi, bác ít thấy chỉ vì thị trường thôi. Ví dụ ở Mỹ thì bác lại ít thấy Isuzu hơn Huyndai đó. Theo tạp chí có uy tín về xe hơi Consumer Report thì năm 2006 đánh giá SF rất cao "Recommended", sự tin cậy tổng thể cho dòng xe này từ khi xuất hiện năm 2001 đều được đánh giá tốt. Thêm nữa, dòng SF ở VN cũng là thế hệ mới nhất của Huyndai. Vì vậy cưỡi em này thì thích lắm. Chỉ buồn cái hao xăng và viêm túi thôi
Máy xăng 2.7V6 thành phố 16l , đuờng trường 10l thì ko tốn lắm đâu bác ợ.
Còn muốn tiết kiệm bác làm em máy dầu , khỏi suy nghĩ luôn..:D:D

Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com

Trích đoạn: thanhts

Nếu tính toán quá kỹ thì chẳng ai cưới vợ đâu bác ợ, kể cả vợ cả.
Em cứ yêu hoặc thích là mần luôn thôi. Tính toán thế thì mất sướng bác ạ. Còn về hiệu quả kinh tế. Em nghĩ là gửi ngay vào tiết kiệm, lãi hàng thang bác đi taxi mái thoải luôn, có người lái cho mình, không mất thời gian chăm sóc xe và tiền gốc vẫn còn nguyên[8|][8|][8|]
Gần 800Triệu mà không tính mới lạ.

Hạng C
11/2/06
589
0
16
yahoo.com

Bác ơi phiên bản máy dầu 2.2 mới hiện nay là dẫn động 2 cầu hay chỉ cầu trước thôi vậy, hôm trước đi xem em chỉ quan tâm máy xăng, nay thấy các bác khuyên dùng máy dầu hay quá. Cám ơn các bác trước

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: Celica2000

Bác ơi phiên bản máy dầu 2.2 mới hiện nay là dẫn động 2 cầu hay chỉ cầu trước thôi vậy, hôm trước đi xem em chỉ quan tâm máy xăng, nay thấy các bác khuyên dùng máy dầu hay quá. Cám ơn các bác trước
Từ trước tới nay, HMV chỉ nhập xe 2 cầu. Riêng xe chạy lướt hay mới do Hoàng Gia Auto cũng như các cty khác có phiên bản 1 cầu và 2 cầu. Bác có thể lựa chọn giống như các option vậy!

Hạng B1
20/3/07
67
1
0

Bác phongcach nói chí phải: 800 triệu đâu phải 8 triệu đâu mà lại mua vội vàng được.Với lại nếu sản phẩm này mà phổ biến & thông dụng thì lại là một nhẽ,đằng này ...ai biết...xe Korea mà giá gần tỉ bạc có phải bác nói đùa em không (quy ra lương tháng thì em phải tiết kiệm nhiều năm lắm bác ạ,hà hà).
Chẳng may lỡ mua rồi thì lại khác chứ!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: hungC180

Bác phongcach nói chí phải: 800 triệu đâu phải 8 triệu đâu mà lại mua vội vàng được.Với lại nếu sản phẩm này mà phổ biến & thông dụng thì lại là một nhẽ,đằng này ...ai biết...xe Korea mà giá gần tỉ bạc có phải bác nói đùa em không (quy ra lương tháng thì em phải tiết kiệm nhiều năm lắm bác ạ,hà hà).
Chẳng may lỡ mua rồi thì lại khác chứ!
Xe Korea thật nhưng đã khẳng định được ở thị trường mỹ và châu Âu. Bác thử tìm cho tôi xe Nhật, Mỹ hay Đức có bảo hành 5 năm bumper to bumper (toàn xe) và 10 năm cho động cơ và powertrain (hộp số). Bao giờ nhà sản xuất cũng phải làm được hơn thế mới dám bảo hành như vậy? -> đó chính là cái bảo đảm để đầu tư bạc tỉ của các bác là hoàn toàn xứng đáng!:D
Đó cũng là lí do SF rất thành công trên thị trường Mỹ và châu Âu. Một số bác lại còn xem thị trường ĐNA hơn thị trường Mỹ, châu Âu thì đúng thật là botoanthan.com!