Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
RE: Hỏi các bác về Santa Fe!

Trích đoạn: phongcach

Trích đoạn: thanhts

Nếu tính toán quá kỹ thì chẳng ai cưới vợ đâu bác ợ, kể cả vợ cả.
Em cứ yêu hoặc thích là mần luôn thôi. Tính toán thế thì mất sướng bác ạ. Còn về hiệu quả kinh tế. Em nghĩ là gửi ngay vào tiết kiệm, lãi hàng thang bác đi taxi mái thoải luôn, có người lái cho mình, không mất thời gian chăm sóc xe và tiền gốc vẫn còn nguyên[8|][8|][8|]
Gần 800Triệu mà không tính mới lạ.
Thì em cứ kích động thế để lôi kéo thêm thành viên SFC. Tiền vẫn ở túi các bác và xe vấn ở xứ KIm chi cơ mà.
chúc các bác có lựa chọn được cho là hợp lý nhất với bản thân. Tiếc quá vừa rồi các bác đang có ý định tìm hiểu SF không tham dự buổi off 23/9, bọn em cho các bác test luôn cho người thực việc thực.

Tập Lái
2/11/07
1
0
0

em là lính mới toe của cái 4r này,em đọc khá nhiều bài viết vè SF của các bác em có nhận xét sau về SF
1.em tuy chưa lái SF lần nào nhưng đã từng chạy xe mấy dầu (Passat1.9 của Đức) xe tuy cũ nhưng vẫn bốc k có hiện tượng rung hay gì cả
2.ra bãi xe cũ thì đa số mẫu xe huyndai là chạy dầu và toàn đời 01 đến 04 05 của SF chạy toàn trên 100k cây giá vẫn cao và mấy thằng tây chạy bảo máy chạy vẫn đầm ko có hiện tượng rung hay máy kêu,yếu ( có kêu nhưng đây là đặc điểm riêng của máy dầu)
3.huyndai tuy là hãng xe sản xuất xe gia rẻ nhưng có những mẫu mà hãng đã đầu tư cũng như nghiên cứu phát triến như SF hoặc VR
4.SF ở mĩ giá ngang với camry và VR còn cao hơn camry vậy tại sao mà giá cao vậy huyndai vẫn bán đc và tồn tại ở thị truờng khó tính nhất
5.kể cả Audi cũng có xe kém chất lượng như A2 cho đến xe đắt tiền R8 A8 Q7...vì thế hãng nào chả có xe tốt xe kém
6.SF đời trước đã tốt và sống đc ở châu âu và mĩ thì SF mới lại càng đc đánh giá cao hơn còn ai đánh giá mọi người vào mấy web oto của nước ngoài đọc nhé
kết luận rằng SF nhập về vn hoàn toàn chất lượng về máy móc hay khung gầm nội thất vì thế những ai đã đang và sẽ mua cứ yên tâm về mặt chất lượng của SF và VR còn dòng khác của huyndai thì ko tốt lắm đâu :D
tình hình là em cũng kết em SF này mà cho hỏi là mấy trạm bán dầu ở hn có nhiều ko kẻo đang di ko biết chạy đâu đổ

Hạng C
27/6/07
889
1
18

Giờ khắp nước đều có Pertrolimex, bác cứ vào đó là có dầu 0,05% cho bác, muôn DO tốt hơn thì kg có đâu. Đa số trạm xăng bán DO 0,25%

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: hogia86

em là lính mới toe của cái 4r này,em đọc khá nhiều bài viết vè SF của các bác em có nhận xét sau về SF
1.em tuy chưa lái SF lần nào nhưng đã từng chạy xe mấy dầu (Passat1.9 của Đức) xe tuy cũ nhưng vẫn bốc k có hiện tượng rung hay gì cả
2.ra bãi xe cũ thì đa số mẫu xe huyndai là chạy dầu và toàn đời 01 đến 04 05 của SF chạy toàn trên 100k cây giá vẫn cao và mấy thằng tây chạy bảo máy chạy vẫn đầm ko có hiện tượng rung hay máy kêu,yếu ( có kêu nhưng đây là đặc điểm riêng của máy dầu)
3.huyndai tuy là hãng xe sản xuất xe gia rẻ nhưng có những mẫu mà hãng đã đầu tư cũng như nghiên cứu phát triến như SF hoặc VR
4.SF ở mĩ giá ngang với camry và VR còn cao hơn camry vậy tại sao mà giá cao vậy huyndai vẫn bán đc và tồn tại ở thị truờng khó tính nhất
5.kể cả Audi cũng có xe kém chất lượng như A2 cho đến xe đắt tiền R8 A8 Q7...vì thế hãng nào chả có xe tốt xe kém
6.SF đời trước đã tốt và sống đc ở châu âu và mĩ thì SF mới lại càng đc đánh giá cao hơn còn ai đánh giá mọi người vào mấy web oto của nước ngoài đọc nhé
kết luận rằng SF nhập về vn hoàn toàn chất lượng về máy móc hay khung gầm nội thất vì thế những ai đã đang và sẽ mua cứ yên tâm về mặt chất lượng của SF và VR còn dòng khác của huyndai thì ko tốt lắm đâu :D
tình hình là em cũng kết em SF này mà cho hỏi là mấy trạm bán dầu ở hn có nhiều ko kẻo đang di ko biết chạy đâu đổ

Bác chắc ko ở VN rồi, tuy nhiên em thấy nhận định của bác thật chính xác so với những thứ em cảm nhận được.
(Santa Fe là xe bán chạy nhất của thằng làm ô tô hạng 6-7 của thế giới, doanh thu gần 70 tỉ USD), lại là xe nhập nên chất lượng có thể yên tâm. hình thức thì quá là Sexy.

Hôm trước có hai thằng bạn người Sinh sang chơi, em bèn tẩy uế nội thất rồi đèo nó đi chơi cả ngày, chúng nó khen xe SF của em mới bất ngờ chứ hị hị...

Đổ dầu diesel ở HN thì thoải mái, rất nhiều chỗ bán, lại không bao giờ phải xếp hàng mới thích chứ. Cứ chổng mông vào là mấy chú bán xăng phục vụ ngay tắp lự ... :)

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: maranelo

Đổ dầu diesel ở HN thì thoải mái, rất nhiều chỗ bán, lại không bao giờ phải xếp hàng mới thích chứ. Cứ chổng mông vào là mấy chú bán xăng phục vụ ngay tắp lự ... :)[/size]
Bác maranelo xem lại giới tính nhé , em chổng... vào là các em longleg cầm "vòi" cắm vào liền ...:D:D. Thế mới sướng ..

Hạng B2
10/5/06
108
2
18
Thang long

Bác chắc ko ở VN rồi, tuy nhiên em thấy nhận định của bác thật chính xác so với những thứ em cảm nhận được.
(Santa Fe là xe bán chạy nhất của thằng làm ô tô hạng 6-7 của thế giới, doanh thu gần 70 tỉ USD), lại là xe nhập nên chất lượng có thể yên tâm. hình thức thì quá là Sexy.

Hôm trước có hai thằng bạn người Sinh sang chơi, em bèn tẩy uế nội thất rồi đèo nó đi chơi cả ngày, chúng nó khen xe SF của em mới bất ngờ chứ hị hị...

Đổ dầu diesel ở HN thì thoải mái, rất nhiều chỗ bán, lại không bao giờ phải xếp hàng mới thích chứ. Cứ chổng mông vào là mấy chú bán xăng phục vụ ngay tắp lự ...

Hôm trước Offline bận quá không tri âm cùng Bác được, hẹn gặp

Hạng B2
2/11/07
302
0
16
53

Máy xăng 2.7V6 thành phố 16l , đuờng trường 10l thì ko tốn lắm đâu bác ợ.
Còn muốn tiết kiệm bác làm em máy dầu , khỏi suy nghĩ luôn..

Sao lai vậy. Hôm trước em qua Huyndai - Giai phong, sale bảo là trong phố máy xăng 2.7 k quá 12l/100 cây. Nó bảo là quá thì tăng luôn con xe mà

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: Mrpinocio

Trích đoạn: maranelo

Đổ dầu diesel ở HN thì thoải mái, rất nhiều chỗ bán, lại không bao giờ phải xếp hàng mới thích chứ. Cứ chổng mông vào là mấy chú bán xăng phục vụ ngay tắp lự ... :)[/size]
Bác maranelo xem lại giới tính nhé , em chổng... vào là các em longleg cầm "vòi" cắm vào liền ...:D:D. Thế mới sướng ..

Bác mũi dài kia!! các em cầm vòi của bác hay của các em í???, vòi của các em í thì ko sao chứ vòi của bác thì ... :):):)