Hạng B2
19/10/13
425
4.540
93
- B không tham gia thì C họ bỏ B qua B1, B2, B3....tùm lum B khác. B hưởng lợi ở đây bởi phí quản lý C, các vấn đề khác.
- A không thể nhận C vì C không thể tự động tham gia vào A. C muốn tham gia kinh doanh với A phải qua B. Đó là luật.
Vậy mới khổ đó bác.
Thôi để mình decode A B C ra cho tiện nha: A là Grab, B là hợp tác xã vận tải, C là cá nhân sở hữu xe phải tham gia hợp tác xã B để chạy cho A là Grab.
Không biết anh chủ là B hay C hoặc cả hai nhưng anh nên đi tư vấn luật tử tế đi, mình thật ;)

Tomb Raider
29/6/17
1.957
35.896
113
Thôi để mình decode A B C ra cho tiện nha: A là Grab, B là hợp tác xã vận tải, C là cá nhân sở hữu xe phải tham gia hợp tác xã B để chạy cho A là Grab.
Không biết anh chủ là B hay C hoặc cả hai nhưng anh nên đi tư vấn luật tử tế đi, mình thật ;)
tuột a chủ nhanh vại :D

Hạng D
14/8/09
1.278
3.631
113
41
Biên Hoà

Em đã nói rồi mà, tiền B nhận từ A chi cho C được xem là giá vốn của B. Phần chênh lệch A-C là doanh thu thuần của B.
B đóng thuế TNDN cho phần A-C- chi phí hoạt động.
B nên nghiên cứu khấu trừ thuế TNCN trong phần chi cho C. Chứ không thì có ngày B ăn cám.

Hạng D
12/12/03
2.828
3.648
113
Vietnam
Grab kg có hoạt động theo mô hình này anh.
Grab chuyển tiền trực tiếp cho chủ xe.
Câu hỏi của em nó có phần chạy qua escrow...