Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi cách chỉnh đồng hồ trên đầu CD

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Các bác cho e hỏi cách chỉnh giờ trên đồng hồ của máy hát đầu CD ô tô? đầu CD PIONEER của e đời chắc hơi cũ (màu bạc), đồng hồ nó chạy ko đúng mà e mò hoài ko ra? nhờ các bác giúp dùm, tks các bác!

• Like
Reactions: Trịnh Khánh
EMMA JUDGE
23/8/06
553
5
18
47
Ha noi
www.longthinh.vn
RE: Hỏi cách chỉnh đồng hồ trên đầu CD

Bác tắt đầu đi rùi ấn lâu nút bật(power) khoảng 3 giây rùi chỉ thử xem .....;)
nếu ko được bác cho em bít cái mã đầu

Tập Lái
14/5/08
47
0
0
duylinh.vn

bác pioneer.vn đâu rồi ??? có khách có khách
đùa chứ bác xem hướng dẫn sử dụng đầu cd trên ô tô có hay sao ấy

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

cách đơn giản nhất cho mọi đầu. đúng 12 h trưa bác rút cọc bình ra rồi cắm lại. đồng hồ khi đó là 12 h khỏi phải chỉnh.(còn biết cách chỉnh vẫn hay hơn)

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Bác ấn và giữ vài giây nút clock , màn hình sẽ hiện phần hiển thị giờ nhấp nháy , bác dùng volume + - để chỉnh giờ . ấn nút clock lần nữa để chuyển qua chỉnh phút , sau đó bác ấn clock lần nữa để kết thúc .Chúc bác thành công

Hạng B2
29/4/08
213
5
18
42
Hà Nội
www.pioneer.vn

Phải biết chính xác tên model của bác thì em sẽ tư vấn dễ hơn, vì mấy model Pioneer đời trước có nút lựa chọn chỉnh giờ khác với bây giờ .Bác thử điều chỉnh theo các bước này cho em nhé :
Đầu tiên bác ấn vào nút audio ( model cũ) hoặc nút function( model mới ) lặp đi lại nhiều lần cho đến mục giờ để bắt đầu cài đặt giờ cho Head unit.
Tiếp đó bác ấn nút sang trái hoặc phải để lựa chọn mục muốn điều chỉnh như : giờ hoặc phút

Hỏi cách chỉnh đồng hồ trên đầu CD

Tiếp nữa bác ấn nút lên hoặc xuống để điều chỉnh số
Sau đó ấn tiếp vào audio cho model cũ và function cho model mới để hoàn tất cài đặt .
Chúc bác may mắn !:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
Re: RE: Hỏi cách chỉnh đồng hồ trên đầu CD

Chào các bác!
Xe em gắn đầu Pioneer DEH P4050UB, từ lúc thay ác qui đến giờ không chỉnh được đồng hồ, em tìm mãi mà chẳng ra chức năng SET CLOCK. Mong các bác tư vấn giúp. Xin cảm ơn các bác!

Hạng B2
31/1/11
107
0
0
đồng hồ trên xe ô tô em cũng bị v, để làm theo cách của các bác xem sao

Tập Lái
Các bác cho e hỏi cách chỉnh giờ trên đồng hồ của máy hát CD? máy của e hiệu PIONEER đời chắc hơi cũ (màu bạc), đồng hồ nó chạy ko đúng mà e mò hoài ko ra? nhờ các bác giúp dùm, tks các bác!
he he, sau khi đọc hướng dẫn của mọi người, mình bấm nút audio và đã được, cám ơn mọi người lắm lắm

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Trời ơi em có cái màn hình cổ lỗ sĩ, em mầy mò cả năm nay mà chưa chỉnh được, mong các tiền bối chỉ giúp em ạ! Em chụp hình nó đây ạ
Hỏi cách chỉnh đồng hồ trên đầu CD