Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Xin chào các anh chị,

Tết này em định phượt SG -> Ninh Chữ -> đảo Bình Hưng -> Nha Trang -> đảo Điệp Sơn -> Đà Lạt -> SG. Cung đường đi thì em có tham khảo, duy chỉ có 2 chổ ở đảo Bình Hưng và đảo Điệp Sơn, em muốn đi về trong ngày, không ở đêm trên đảo, nhưng em chưa đi 2 đảo này lần nào hết. Các anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em chổ đậu gửi xe, giờ giấc tàu chạy, ăn uống, và chổ vui chơi trên 2 đảo đó với.

Xin cảm ơn các anh chị nhiều,

Tập Lái
4/1/17
6
5
3
32
mayphunrua.vn
Xin chào các anh chị,

Tết này em định phượt SG -> Ninh Chữ -> đảo Bình Hưng -> Nha Trang -> đảo Điệp Sơn -> Đà Lạt -> SG. Cung đường đi thì em có tham khảo, duy chỉ có 2 chổ ở đảo Bình Hưng và đảo Điệp Sơn, em muốn đi về trong ngày, không ở đêm trên đảo, nhưng em chưa đi 2 đảo này lần nào hết. Các anh chị nào có kinh nghiệm chỉ em chổ đậu gửi xe, giờ giấc tàu chạy, ăn uống, và chổ vui chơi trên 2 đảo đó với.

Xin cảm ơn các anh chị nhiều,

Bình Hưng thì mình nhớ là có chỗ gởi xe ngay bến tàu nha bạn , tàu chạy liên tục , nhưng bạn nên về trước 4h hoặc có thể trễ hơn chút vì hình như chuyến cuối là 4h mấy gần 5h .

Khi bạn chạy vào thì bạn đi lane trong , ôm theo núi , còn lúc về thì chạy lane ngoài mà dân ở đó người ta chạy ẩu , tai nạn hoài và đường ra là đường có xe container chạy nên bạn tốt nhất là đi về trước 5h khi trời còn chưa tối .

Tốt nhất là bạn search google dt của tour ngay Bình Hưng để hỏi thêm hoặc thương lượng , tour ở đó toàn là người dân trên đảo làm nên giá khá rẻ . Bình Hưng thì bạn có thể lên ngọn hải đăng , đi lặn , bơi , lên bè ngồi ăn , đi hang tình nhân hay tham quan thị trấn , .....

Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Hihi hỏi lâu lắm mới có người trả lời, mừng quá luôn .
Do hỏi lâu quá không ai trả lời nên mình chuyển qua đi Bình Lập cho dễ, khỏi phải qua đảo. Bình Hưng thì phải hẹn dịp sau roài.

Cám ơn bạn rất nhiều.

• Like
Reactions: Latumi