Hạng C
30/7/14
572
471
63
40
tuần sau e có việc phải chở người nhà đi Vũng tàu,e tính đi bằng cao tốc Sài gòn - Long thành,nhưng kg bít đi như thế nào.có bác nào thường đi xin chỉ giáo e chút.thời gian thì e kg quan trọng lắm,chủ yếu an toàn, đi về kg có bực gì trong người.
- đoạn vào từ sài gòn thì ok, nhưng trên đường đi cần để ý những gì, có núp lùm kg? khi ra tới ngoài kia thì đi như thế nào, giới hạn tốc độ ntn để ít bị lụm (<60, or <70) và thêm bao xa nữa đến Vũng tàu.
- đoạn về thì đầu vào ra sao? e xin cám ơn.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Việc đầu tiên và quan trong nhất là: Chấp hành tuyệt đối biển báo vì cung này bb rất rõ ràng, khi về thì không sd bia rượu vì có khả năng thổi kèn, cẩn thận khi vô bùng binh đường dẫn Long thành
Chúc bác vui ,lx an toàn

• Like
Reactions: oainguyen and bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
tuần sau e có việc phải chở người nhà đi Vũng tàu,e tính đi bằng cao tốc Sài gòn - Long thành,nhưng kg bít đi như thế nào.có bác nào thường đi xin chỉ giáo e chút.thời gian thì e kg quan trọng lắm,chủ yếu an toàn, đi về kg có bực gì trong người.
- đoạn vào từ sài gòn thì ok, nhưng trên đường đi cần để ý những gì, có núp lùm kg? khi ra tới ngoài kia thì đi như thế nào, giới hạn tốc độ ntn để ít bị lụm (<60, or <70) và thêm bao xa nữa đến Vũng tàu.
- đoạn về thì đầu vào ra sao? e xin cám ơn.
SG--VT biển báo rõ ràng, csgt đứng công khai, đường rộng rãi chạy thoải mái dễ chạy hơn nhiều đường khác anh à.
Theo những người đi cao tốc HLD lần đầu về, phần từ SG vào cao tốc mà anh cho là OK thì họ lại thấy phải chú ý hơn.
Chúc anh có chuyến đi vui vẻ.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
nếu không chắc thì cứ 60 mà phi nha bác, đến khi nào thấy rõ biển hết hay bắt đầu khu dân cư, hoặc phân chia tốc độ theo lane thì cứ theo.

• Like
Reactions: oainguyen
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Anh này xúi dại nè, anh chủ có phải tập lái đâu.
Ra khỏi cao tốc, từ Long Thành về tới cầu Cỏ May (điểm bắt đầu địa phận VT) cho chạy 90 và 70 (làn ngoài cùng) anh bày chạy có 60 thì có mà tèo.
Cứ theo biển báo, vạch kẻ đường mà đi anh chủ.
Nếu lần đầu đi thăm dò thì anh theo dòng xe là OK.

em nói thiệt mà... nhiều lúc em cũng hay quên là đoạn này đang cho nhiêu, nên cứ 60 là yên tâm, đâu có biển tối thiểu đâu bác :D

Hạng C
24/4/17
609
4.527
93
em nói thiệt mà... nhiều lúc em cũng hay quên là đoạn này đang cho nhiêu, nên cứ 60 là yên tâm, đâu có biển tối thiểu đâu bác :D
Nếu anh chạy 60 thì chạy lane bên phải sát làn xe máy nha :cool:

• Like
Reactions: Bond7314
Hạng B2
15/3/15
299
1.425
93
Đoạn QL51 bắt đầu từ cuối nhánh rẽ cao tốc vào QL51 trở đi thì đc chạy nhiu các bác? Hôm bữa đi em ko thấy biển báo nên chỉ dám chayh 60.. Hay là có biển báo mà em ko thấy?

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Đường SG-VT quá dễ, vừa đi vừa thư giãn thôi bác.
LƯU Ý: CSGT làm rất nghiêm về vụ đo nồng độ cồn nhé, nhất là chiều từ VT về.

Hạng C
7/4/13
866
625
93
Nếu bắt đầu đi thì nên chọn hướng đường Võ Văn Kiệt vào đường dẫn Cao Tốc nhé, tuyệt đối không đi nhánh Cầu Phú Mỹ. Khi ra hết Cao tốc vào QL 51 thì theo BB mà chạy, có 2 trạm Thu phí trên QL 51 (chỉ trả tiền 1 trạm, giữ cùi vé để qua trạm 2 nhé). Chúc bác đi vui vẻ và an toàn.

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Cao tốc chỉ cảnh giác tốc độ gần trạm thu phí, có mấy cái biển báo 100, 80, 60. Còn lại giới hạn 120, mát ga đi quá thì ráng chịu.
- Chú ý hết cao tốc, gặp trạm thu phí, trả 20k lấy biên lai, cầm cái biên lai này đưa ra cho nhân viên ở trạm thu phí tiếp theo, nhiều người không biết lại móc 20k ra nữa. ( và ngược lại chiều về nhé bác).