Tư Vấn Chia Sẻ Hỏi cách khử mùi cao su

Hạng B2
17/5/07
128
3
0
www.hieuqua.com
Tới mua bộ thảm hơn 300K về dùng một hôm không chịu nổi vì cái mùi của nó phải bỏ ra, hỏi thằng bán nó lại còn tự hảo bao đấy là thảm thơm mới chết chứ

Nó pha mùi trong cao su các bác ạ (cao su đế thảm) tháo ra vứt trên phòng tum cả tuần nay chưa hết mùi, có bác nào có cao kiến gì không ?

• Like
Reactions: carfreshener.info
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Hỏi cách khử mùi cao su

Cái này thì chịu bác ạ (theo ý em) vì cái gốc hóa học của nó là có mùi rồi . Phải để lâu mới hy vọng đi bớt mùi d0ặc trưng . Bác cứ phơi trên sân thượng thử xem

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

em mua có cái bọc vô lăng có tráng cao su bên trong, lắp vào cũng không chịu nổi mùi các bác ah, phải bỏ ra ngay. Em để mấy tháng nay ko xài đến nữa, mùi có giảm đi nhưng ko hết đâu bác ah.

Hạng C
3/6/07
589
1
0

bác thử mang nó ra phơi chỗ thoáng mát (không phơi dưới nắng vì sẽ hỏng cao su), mỗi ngày lau bằng nước hoặc xà phòng mấy lần cho giảm bớt mùi.

Tập Lái
23/6/07
24
0
0

Em có cách khử mùi cho các loại xe dính đủ loại mùi, nhưng em kô bảo hành cho cách này đâu nhé!:D
Cách 1 là bác thắp 1 - 2-3 nén hương trong xe đóng kín cửa lại, rồi hết 1 tuần hương bật điều hoà lên cho chạy 1 lúc. Làm vài lần sẽ hết.
Cách 2 là bác tìm ở các hiệu bán nến thơm ấy, mua tinh dầu (nhiều loại lắm, bác chọn mùi theo ý thích) về đốt trong xe, làm vài lần là lại thơm tho ngay.

Hạng C
3/6/07
589
1
0

Trích đoạn: cong_nong2007

Em có cách khử mùi cho các loại xe dính đủ loại mùi, nhưng em kô bảo hành cho cách này đâu nhé!:D
Cách 1 là bác thắp 1 - 2-3 nén hương trong xe đóng kín cửa lại, rồi hết 1 tuần hương bật điều hoà lên cho chạy 1 lúc. Làm vài lần sẽ hết.
Cách 2 là bác tìm ở các hiệu bán nến thơm ấy, mua tinh dầu (nhiều loại lắm, bác chọn mùi theo ý thích) về đốt trong xe, làm vài lần là lại thơm tho ngay.

Nghe cách 2 còn được, chứ theo cách 1 của bác thắp hương trong xe khói nó ám vào nội thất thì có nước mà khóc.[8|]

Hạng C
3/6/07
589
1
0

Trích đoạn: cong_nong2007

Thế một tháng đấy bác đi bộ à?
Thì bác cứ để tạm cái gì vào đó, có sao đâu.

Tập Lái
23/6/07
24
0
0

Hay anh em mình chơi kiểu Tazan nhỉ? Cho xe lúc nào cũng hít khí trời ấy! Đảm bảo chả có mùi gì hết!:))