Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Chào các bác

Em có ý định lắp CD pLayer (còn dư 01 Sony MD) cho Kia Spectra, nhưng cũng muôn lắp thêm 1 Sub nữa vào để nghe, nhưng không biết có thể lắp trực tiếp sub vào CD Player hay phải có thêm amly

Đây là mặt sau cd player của em

Hỏi cách lắp loa cho CD Player (Spectra)

Bên tay phải là mớ dây dợ dùng để nối với loa của xe (xe em có 6 loa nen cũng chưa hiểu đấu dây thế nào ( em muốn nghiên cứu trưóc khi mang ra thợ lắp)

Còn bên trái thì em tam hiểu là đấu vào âmly nhưng không hiểu BUS AUDIO IN để làm gì

Vào nếu muốn đấu thêm Sub mà không cần âm ly thì đấu thế nào?

Cám ơn các bác trước nha

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
Nếu bác muốn gắn Sub thì có 2 loại, 1 loại muốn gắn Sub phải gắn ampli để đánh Sub được, 1 loại có ampli sẵn, cái này người ta gọi là Sub điện (em đang gắn 1 cái nhưng chuẩn bị gã cho đứa bạn, nghe cũng phê lắm nhưng em có cái khác do người nhà mang từ nước ngoài về nên đổi luôn, loại của em là loại to nhất đó, xe em là xe 7 chỗ mừ, nếu đem lên xe bác nghe thử chắc tức ngực chết). Khi đấu vào chỉ CD player chỉ cần đấu vào "Bus audio in" của bác chỉ là OK, rất đơn giản & dễ làm.:)

Cái này em thấy thợ làm cho em thui chứ không phải tự em làm:p:p

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Cám ơn bác, nhưng hôm nay tìm được installation guide của nó thì thấy răng Bus Audio in dùng để gắn CD changer thôi bác ạ, chứ không phải để gắn sub

Đọc và tìm hiểu thêm thì thấy có 1 loại Player có hẳn 1 đường Sub out, nên chắc là cái MD của em nó đòi âm ly quá

Hôm qua cùng chú Fiated qua cửa hàng âm thanh hình ảnh xe tại số 2 quán sư (HN) thì thấy có 1 sub điện, chẳng nhớ hiệu gị giá 2t5,

Các bác tư vấn cho em 1 chút về sub điện nào, nếu dùng sub thường thì âm ly loại nào là hơp lý

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
Amp nào thì còn tuỳ bác muốn nghe như thế nào thôi. Nếu bác muốn nghe nhạc mà "ai cũng phải ngước nhìn" thì phải chơi Amp trên 1000W:p

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
hihi, em chỉ muốn nghe nhạc mà chỉ mình mình " thưởng thức " mà thôi

nhưng muốn tìm hiểu kỹ, hơn nữa cũng không muốn waste $

Hạng C
13/2/04
742
2
18
46
Tiếc là bác ở HN chứ bác ở TP thì em cho bác nghe thử amp của em rùi:) Amp này nghe nhạc thì cực hay:(