Hạng C
30/12/04
834
67
28
50
MangNhaKinh.vn
www.MangNhaKinh.vn
Thưa các bác, hôm em sơn cái hàng rào thì bị bụi sơn li ti bay vào dính khắp trên kính và thân xe dù xe đậu cách xa khu vực sơn nhưng sao vẫn bị dính! giờ em muốn tẩy đi phần sơn dính trên kính thì phải dùng loại hoá chất gì hay thứ gì để chùi được hả các bác? Em đã thử dùng xăng, cồn 90,...nhưng không ăn thua, chỗ nào ra thì nó lại pha loãng ra là lan rộng vùng dính sơn ra thêm! Phần dính trên thân xe thì không dám chùi vì sợ chùi luôn cả sơn của xe! Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp với.
Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng F
5/3/05
8.718
72.117
113
đây
Acrylic Lacquer ra chợ Nhật Tảo hỏi, nói bán chai nước rửa board hiệu Bơm Bớm Dàng :D

• Like
Reactions: KHIEMTN
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
khaidinh nói:
Thưa các bác, hôm em sơn cái hàng rào thì bị bụi sơn li ti bay vào dính khắp trên kính và thân xe dù xe đậu cách xa khu vực sơn nhưng sao vẫn bị dính! giờ em muốn tẩy đi phần sơn dính trên kính thì phải dùng loại hoá chất gì hay thứ gì để chùi được hả các bác? Em đã thử dùng xăng, cồn 90,...nhưng không ăn thua, chỗ nào ra thì nó lại pha loãng ra là lan rộng vùng dính sơn ra thêm! Phần dính trên thân xe thì không dám chùi vì sợ chùi luôn cả sơn của xe! Các bác có kinh nghiệm chỉ giúp với.
Cảm ơn các bác.
Tuyệt đối ko dùng hóa chất để tẩy, sẽ bị cháy hoặc ố kính vĩnh viễn, bác có thể mang xe qua cho em, chỉ 15' là xong thôi, em sẽ làm free cho bác..!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
a 3M mua cái cục giống như cục đất sét đó bác, bảo đảm bóng đẹp như xưa.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
E cung cung y kien voi bac kiaFC vi e da tung mua ve lam roi, phai noi la cuc ki sach va son ko anh huong gi ca, ngay ca dung cuc dat set nay ve sinh bui son tren kinh lai hay kinh hong cung ok luon, bac xai thi nho vua cha vua phun nuoc theo nhe

Hạng D
19/10/09
4.733
14.274
113
Tel : 0949999684 .
vuducduydg nói:
E cung cung y kien voi bac kiaFC vi e da tung mua ve lam roi, phai noi la cuc ki sach va son ko anh huong gi ca, ngay ca dung cuc dat set nay ve sinh bui son tren kinh lai hay kinh hong cung ok luon, bac xai thi nho vua cha vua phun nuoc theo nhe
:D Cục này lợi hại lắm bác.Thanh Clay Bar nó đánh rất nhẵn kính và sơn xe đó bác.

Nhiều chiếc em thấy li ti khắp xe đánh cả ngày mới hết kinh thật.

Hạng C
24/12/12
997
6
38
41
Xì Phố
khaidinh nói:
KiaFC nói:
a 3M mua cái cục giống như cục đất sét đó bác, bảo đảm bóng đẹp như xưa.
Cho em biet cai ten cua cai cuc do la gi voi bac, e o dalat 2 lua lam!
bác cứ ra đại lý 3m nói bán cho tui cục giống "cục đất sét" để chà bụi sơn dính vào xe.

Hạng B1
8/1/13
67
17
8
BRVT
bac mua chai RP7 ve xit qua den dau dung de chiu xanh bong ma kg lam anh huong den son va kinh dau .em vua lam tuan truoc,rat ok