Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Chào các bác,

Em đang định DIY cái Camera tiến, 2 định lắp 2 Camera 1 cái trên gương chiếu hậu và 1 cái chỗ lưới/ Logo.

Cái gương chiếu hậu thì có chỗ luồn dây, còn cái chỗ Logo thì nên luồn dây như thế nào, có chỗ nào để luồn dây từ khoang máy vào trong Taplo ko các bác.

Cam thì em đặt mua từ nước ngoài về, các tiệm Auto ở VN bán 1 cái Cam = 2,3 cái Cam của người ta, đắt lòi họng

Thanks,

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Cẩn thận lấy dây điện xịn nha bác, vì nhiệt độ làm việc ở khoan máy nóng và khắc nghiệt cực kỳ luôn, phải dây cách nhiệt tốt, dây thì bác đi theo dây chỗ hộp cầu chì đi vào khoan máy thôi ạ

• Like
Reactions: hiepsilangthang
Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Cẩn thận lấy dây điện xịn nha bác, vì nhiệt độ làm việc ở khoan máy nóng và khắc nghiệt cực kỳ luôn, phải dây cách nhiệt tốt, dây thì bác đi theo dây chỗ hộp cầu chì đi vào khoan máy thôi ạ

Cứ hộp cầu chi là vào khoang máy được hẻ. Dây thì em chắc phải có thêm lớp bọc quá :D .

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Cứ hộp cầu chi là vào khoang máy được hẻ. Dây thì em chắc phải có thêm lớp bọc quá :D .
Dạ em ko chắc bác ạ, nhưng mở nắp ca pô lên thì thấy như vậy, em hóng cao nhân vào chỉ bác.

Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Dạ em ko chắc bác ạ, nhưng mở nắp ca pô lên thì thấy như vậy, em hóng cao nhân vào chỉ bác.

Uhm, chắc cũng có chỗ cho vào, hihi. Em thấy ở ngoài nhiều chỗ nó cũng làm chỗ Logo nên em nghĩ có chỗ luồn vào hết :D .

Ko biết hốc hút gió ngoài thì sao nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
24/12/15
53
15
8
45
Pác làm chưa hướng dẫn em Vs. Xe em yaris. Cũng tìm thấy từ khoang lái có bó dây và núm cao su. Nhưng cách Luồn thế nào cho an toàn xe, chứ tháo ra oai lắm vì nó quấn băng keo rất kỹ