Tập Lái
1/9/19
11
2
0
41
Các bác cho em hỏi cách nhập làn từ nhánh rẽ cầu Chà VàVõ Văn Kiệt từ (2) sang (3)

Ngay ngã 3 Võ Văn Kiệt x Hải Thượng Lãn Ông:
  • (1) chỉ đi thẳng và đèn luôn Xanh với 2B
  • (2) chỉ rẽ trái ( đèn ko có mũi tên)
Em có vẽ cái hình minh họa.
Cám ơn các bác

Hỏi cách nhập làn Võ Văn Kiệt từ cầu Chà Và rẽ nhánh

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/6/15
5.555
28.411
113
Làn 2B, làn 4B là có biển hay do anh tự nghĩ là như vậy?
Đã có 2 cái mũi tên rồi thì không có làn 2B-4B gì hết nữa anh.
Mình đi thẳng thì mình đi làn đi thẳng (làn 1), đèn đỏ thì dừng, đèn xanh thì đi.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Theo gúc map thì phần đường dành riêng ô tô có 3 làn khá rõ ràng.
Phần đường bên trong 2 làn hỗn hợp. nếu 2b, 4b muốn rẽ trái thì chuyển qua làn bên trái có biển hướng đi bắt buộc rẽ trái. Nếu 2b, 4b muốn đi thẳng thì đi liên tục làn bên trong.

4b khi qua thì tiếp tục đi trong làn hỗn hợp, đừng vội chuyển qua phần đường bên 4b bên ngoài vì có tiểu đảo ngăn cách. Đi tiếp xa xuống dười có chổ chuyển ra.

Có 1 anh 4b bị thổi vào, ko biết lỗi gì, nhưng bác thớt chú ý, đường trong là đường hỗn hợp, ko cấm ô tô nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/2/06
117
245
53
Các bác cho em hỏi cách nhập làn từ nhánh rẽ cầu Chà VàVVKiet từ (2) sang (3)
Ngay ngã 3 VVKiet x HTLOng:
  • (1) chỉ đi thẳng và đèn luôn Xanh với 2B
  • (2) chỉ rẽ trái ( đèn ko có mũi tên)
Em có vẽ cái hình minh họa.
Cám ơn các bác

View attachment 2024441
1 và 2 ô tô đều đi được hết nếu đèn bên 2 xanh,nếu bên 2 đỏ 1 ngừng sau vạch( hạn chế dừng chỗ này do xe máy đèn luôn xanh chạy rất nguy hiểm) và 2 ngừng sau vạch có chữ ô tô do phía trước dành xe máy rẽ trái khi 2 xanh.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
18/2/10
3.127
2.887
113
Theo gúc map thì phần đường dành riêng ô tô có 3 làn khá rõ ràng.
Phần đường bên trong 2 làn hỗn hợp. nếu 2b, 4b muốn rẽ trái thì chuyển qua làn bên trái có biển hướng đi bắt buộc rẽ trái. Nếu 2b, 4b muốn đi thẳng thì đi liên tục làn bên trong.

View attachment 2024955

4b khi qua thì tiếp tục đi trong làn hỗn hợp, đừng vội chuyển qua phần đường bên 4b bên ngoài vì có tiểu đảo ngăn cách. Đi tiếp xa xuống dười có chổ chuyển ra.

View attachment 2024957

Có 1 anh 4b bị thổi vào, ko biết lỗi gì, nhưng bác thớt chú ý, đường trong là đường hỗn hợp, ko cấm ô tô nhé.
View attachment 2024958
Theo anh gúc của bác @ntt61 thì
  1. Rẽ trái: Đi làn 2, cả 2B và 4B, chú ý dừng đèn đỏ rẽ trái
  2. Đi thẳng Võ Văn Kiệt (Nhập làn Võ Văn Kiệt): Đi làn 1, cả 2B và 4B, không cần dừng đèn đỏ. Gặp tiểu đảo mềm đừng có dại mà cán!

Anh 4B bị thổi vào do đi làn 2, nghĩ là rẽ trái vào Võ Văn Kiệt, chưa kịp rẽ vào xong thì bị lượm! (Có biển bắt buộc rẽ trái, và đang đi trên đường Võ Văn Kiệt rồi sao rẽ trái vào Võ Văn Kiệt nữa được)

• Like
Reactions: Virila and ntt61
Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Làn 2B, làn 4B là có biển hay do anh tự nghĩ là như vậy?
Đã có 2 cái mũi tên rồi thì không có làn 2B-4B gì hết nữa anh.
Mình đi thẳng thì mình đi làn đi thẳng (làn 1), đèn đỏ thì dừng, đèn xanh thì đi.
Chuẩn nhất. Từ cầu Chà Và, rẽ phải:
  • Nếu đi thẳng ra Q.1 thì đi làn 1. Đèn xanh thì đi; đỏ thì dừng.
  • Cả 2 làn 1 và 2 ko phân biệt 2b, 4b nên bác chủ mặc định vẽ trên hình làn 2(4b); làn 1(2b) là SAI.

Tập Lái
1/9/19
11
2
0
41
Mình thắc mắc là chỗ này:
- Làn 1 đèn luôn luôn xanh, ở dưới có thêm hình xe máy (xe máy luôn được đi thẳng)

- Làn 2 mũi tên dưới đường chỉ rẽ trái, đợi xanh rẽ trái qua HTLOng thì bình thường. Nếu ở làn 2 này đợi đèn xanh chuyển qua làn 3 thấy ko ổn vì theo hướng mũi tên chỉ được rẽ trái

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Mình thắc mắc là chỗ này:
- Làn 1 đèn luôn luôn xanh, ở dưới có thêm hình xe máy (xe máy luôn được đi thẳng)
View attachment 2025389

- Làn 2 mũi tên dưới đường chỉ rẽ trái, đợi xanh rẽ trái qua HTLOng thì bình thường. Nếu ở làn 2 này đợi đèn xanh chuyển qua làn 3 thấy ko ổn vì theo hướng mũi tên chỉ được rẽ trái
Đèn xanh dành cho ô tô và xe máy, đèn xe đạp dành cho xe đạp.
Dứt khoát ko được chuyển từ làn 2 sang làn 3.

Tập Lái
1/9/19
11
2
0
41
Chuẩn nhất. Từ cầu Chà Và, rẽ phải:
  • Nếu đi thẳng ra Q.1 thì đi làn 1. Đèn xanh thì đi; đỏ thì dừng.
  • Cả 2 làn 1 và 2 ko phân biệt 2b, 4b nên bác chủ mặc định vẽ trên hình làn 2(4b); làn 1(2b) là SAI.
Làn 1 đèn nó luôn luôn xanh và bên dưới có hình xe máy bác ơi, nên 4B đâu đi thẳng ở làn 1 được

Vấn đề là mình muốn chuyển sang làn 3, nếu đứng ở làn 2 đợi xanh chuyển qua làn 3 thì ko đúng vì làn 2 chỉ được rẽ trái
Nếu đứng ở làn 1, đợi làn 2 đèn xanh để chuyển sang 3 thì cản đường đi thẳng của 2B