Tập Lái
11/10/16
3
0
1
36
Chuyện là em sắp dán flim 3M giá 7tr999 cho chiếc 4 chỗ trong hãng Toyota. Em có search nhiều trên google về vấn đề này, nhưng chưa được thông não lắm. Nên xin phép lên đây hỏi kinh nghiệm các bác.

1/ Là về website check code của films 3M, không biết website nào thật, web nào giả vì em search ra được 2 web:

www.3mwarranty-vn.com/ http://3mwarranty-vn.com.
http://solutions.3m.com/wps/portal/3M/vi_VN/World/Wide/ or http://www.3m.com/

2/ Là về thẻ bảo hành điện từ:

Các bạn cho em hỏi đây có phải thẻ điện từ chính xác của hãng không?
Còn về phiếu bảo hành? em thắc mắc là đã có Thẻ điện tử rồi sao còn thêm phiếu bảo hành?
Bác nào có kinh nghiệm và đã sử dụng dịch vụ rồi chia sẽ giúp em với. Nếu được cho em xin code, em thử cheeck luôn ạh.

Chân thành cảm ơn các bác! Chúc các bác bình an trên mọi nẻo đường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Chuyện là em sắp dán flim 3M giá 7tr999 cho chiếc 4 chỗ trong hãng Toyota. Em có search nhiều trên google về vấn đề này, nhưng chưa được thông não lắm. Nên xin phép lên đây hỏi kinh nghiệm các bác.

1/ Là về website check code của films 3M, không biết website nào thật, web nào giả vì em search ra được 2 web:
www.3mwarranty-vn.com/ http://3mwarranty-vn.com.
http://solutions.3m.com/wps/portal/3M/vi_VN/World/Wide/ or http://www.3m.com/

2/ Là về thẻ bảo hành điện từ:

Các bạn cho em hỏi đây có phải thẻ điện từ chính xác của hãng không?
Còn về phiếu bảo hành? em thắc mắc là đã có Thẻ điện tử rồi sao còn thêm phiếu bảo hành?
Bác nào có kinh nghiệm và đã sử dụng dịch vụ rồi chia sẽ giúp em với. Nếu được cho em xin code, em thử cheeck luôn ạh.

Chân thành cảm ơn các bác! Chúc các bác bình an trên mọi nẻo đường.

Em có một vài kính nghiệm chọn film 3M chính hãng, xin chia sẻ với bác như sau: Giá đó là bác được sử dụng gói Siêu cấp của fiml 3M, các mã film của gói này em có nói ở bên dưới.

Tuỳ mỗi nơi đại lý được quyền in phiếu bảo hành, nhưng trên phiếu phải có thông tin của xe và chủ xe, có mã số để dùng truy cập vào website của 3M đăng ký bảo hành online.

Các cách nhận biết Film thật​
A: Cách chọn loại Film
3M có 3 gói film cơ bản là:
1/Gói film phổ thông: Mã film Kính lái CM75, RE70 - Kính sườn + hậu HP35, HP20, HP5
về hình thức loại này có màu tối, đen sẫm, thường khi mua xe mới sẽ được nơi bán khuến mãi gói này vì giá thành rẻ nhưng độ cách nhiệt rất kém, cách nhiệt không đáng kể. Không nên xài loại này

2/Gói film cao câp: Mã film kính lái CM75, RE70 - Kính sườn + kính hậu CS20, CS35
về hình thức những mã film này có màu khói đẹp, nhưng nhìn vẫn rõ nội thất bên trong xe, độ cách nhiệt kém, nhiệt truyền qua gần như lúc chưa dán film. Không nên xài loại này, không đáng với số tiền phải bỏ ra cho gói này.

3/Gói film siêu cấp: Mã Film kính lái CR70 - Kính sườn sau và kính hậu BC20, BC10
Về hình thức những mã film này có độ phản gương đẹp, không nhìn thấy nội thất xe, nhiệt truyền qua film rất thấp, cách nhiệt rất tốt, chống tia UV 99%.

B: Thử Film với thiết bị thử chuyên dụng

-Thử bằng máy test của 3M, đo độ truyền sáng, độ chống tia UV, độ phản gương…

-Thử film bằng đèn hồng ngoại công suất 200w và thiết bị nhiệt kế.

Đo nhiệt bằng thiết bị đo nhiệt kế của Đức

Đây là nhiệt độ ở bên ngoài trong thời điểm hiện tại

Với xe chưa dán film thì kính trong suốt, đi dưới trời nắng sẽ rất chói chang và mệt mỏi.

Thử bằng đèn chiếu hồng ngoại công suất 200w với kính xe chưa dán film, cũng tương tự với việc xe di chuyển dưới trời nắng nóng, 6 tấm kính lớn trên xe là nơi truyền nhiệt vào xe.

Chiếu đèn trong khoảng thời gian 5 phút, thiệt độ lên tới 52.2 độC

Test thử với một xe đã được dán film, loại này chắc chắn là film giả, kém chất lượng, vì nó chỉ làm tối màu, không thấy có độ phản gương, nhìn vẫn thấy được trong nội thất

Thử với đèn chiếu hồng ngoại

Đặt tay ở phía trong sẽ thấy nhiệt truyền qua nóng giát tay

Thử với nhiệt kế cho thông số 51,4 độ C, như vậy so với kính chưa dán film thì nó chỉ giảm đc khoảng hơn 1 độ.

Với xe được dán film cách nhiệt siêu cấp

Film có độ phản gương đẹp hơn

Thử lại với đèn hồng ngoại thì ko còn hiện tượng bị giát tay nữa

Đo với nhiệt kế sau khi chiếu đèn 5 phút cho kết quả cao nhất là 35,7 độ C. Như vậy có thể thấy là film cách nhiệt sẽ rất quan trọng khi xe di chuyển dưới thời tiết nắng nóng.
C: Các yêu cầu về chế độ bảo hành và chứng minh nguồn gốc xuất sứ
-Film 3M chính hãng được nhập khẩu chính ngạch nên giá bán ra thị trường luôn bao gồm Hoá đơn Giá trị gia tăng, những nơi nào viền nhiều lý do để từ chối không cung cấp hoá đơn bán hàng thì có nghĩa là film trôi nổi, không phải film chính hãng.

-Yêu cầu cung cấp phiếu bảo hành điện tử online trên trang chủ chính thức của 3M và hướng dẫn cách đăng ký

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Đây là một số xe đã dán film 3M siêu cấp, sau khi dán lên xe màu film nhìn phản gương rất đẹp, và độ cách nhiệt thì tuyệt vời, bác tham khảo thêm ở đây nha.

Kính xe trước khi dán film có độ trong suốt

[URL=http://me.zing.vn/jpt/photodetail/leanhhieu2000/3227907797]

[/URL]

Tiến hành cắt film theo kích thước của từng kính

Kính xe sau khi dán

Film có màu phản gương đẹp

Phiếu bảo hành điện tử online chính hãng

Thử film sau khi dán bằng đèn hồng ngoại chuyên dụng

Thử với kính lái, cho kết quả cách nhiệt rất tốt.

Tem phản quang để nhận biết hàng thật

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
thi công dán film cách nhiệt 3M siêu cấp cho Mercedes GLC 250

[URL=http://me.zing.vn/jpt/photodetail/leanhhieu2000/3226979191]

[/URL]

Kính khi chưa dán film.. nhìn trong suốt, thấy được hết nội thất của xe

Dùng đèn hồng ngoại, có thể sinh ra nhiệt tới 80 độ C tương đương với sức nóng của mặt trời khi đi buổi trưa, để chiếu vào một điểm kính của xe thử trước khi dán film.

Lúc này ở mặt kính phía sau đèn ta sẽ thấy một lượnh nhiệt rất lớn xuyên qua kính, chỉ bằng với xúc giác là đã thấy được.

Với kính lái cũng tương tự như vậy, nhiệt truyền vào xe khá nhiều

Chuẩn bị lại bề mặt của kính, dán keo giấy vào ron để tránh hư ron của xe

Tiến hành cắt film theo kích cỡ của từng tấm kính

Với kính lái và kính chiếu hậu thì cần phải sấy nóng để cho film cong cùng chiều với tấm kính

Tiến hành dán lên cho mặt kính ở phía trong xe

Sau khi hoàn thiện, nhìn ở ngoài vào film có độ phản gương ánh xanh nhìn rất đẹp, tôn vẻ sang trọng của xe

Rất khó để nhìn thấy nội thất bên trong xe.

Tem phản quang 3M

Sau khi dán xong film cách nhiệt cho xe, dùng đèn hông ngoài lúc ban đầu để thử trực tiếp lên kính
Lúc này nhiệt lượng đã được cản ngoài tấm kính khá nhiều, độ cách nhiệt đạt tới 70%, gần như không còn thấy nóng dát tay như lúc ban đầu

Kính lái là tấm kính lớn nhất, film cách nhiệt cũng đòi hỏi độ sáng cao nhất để không hạn chế tầm nhìn, nhưng đây cũng là phần bị nhiệt truyền vào nhiều nhất.. nhưng sau khi dán phim CR70 nhiệt độ giảm tới 65%, truyền vào trong xe rất ít.

Phiếu bảo hành điện tử online chính hãng

• Like
Reactions: thanhlinh
Tập Lái
11/10/16
3
0
1
36
Thank bác Auto751 nhiều, nhưng những gì bác nêu ở trên vẫn chưa chứng minh đc đó là flim 3M thiệt.
Thẻ điện từ? webstie của 3M? còn về phiếu bảo hành thì chỉ 1 cái máy in màu thì bao nhiêu cũng có, logo 3m phản quang hiện tại hàng giả cũng rất nhiều!

Theo em tìm hiểu được thì website thật của 3M là : www.3m.com, sau đó chọn quốc gia là Việt Nam.
Click vào -> Our Company : sẽ hiện ra danh sách tên + sdt những đại lý phân phối flim 3m tại VN.

Còn để chứng minh bác Auto751 cho em xin 1 cái code bất ký của khách hàng nào mà bác đã dán, để em check code trên 3m.com thì sẽ rõ ràng hơn. Thank

Bổ sung là em check code SF347067 trên phiếu bảo hành trong bài viết ở trên của bác Auto751 thì kết quả là : code không hề tồn tại!
Còn bác nói check ở 1 website mạo danh 3m nào khác thì em xin chịu!

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Công ty 3M là cty đa quốc gia, có văn phòng đại diện tại TP HCM, kinh doanh đa nghành đa nghề, film cách nhiệt chỉ là một mảng nhỏ, ở mỗi nước sẽ có 1 hệ thống web khác nhau, nói chung để đi sâu tìm hiểu cũng chả giải quyết đc vấn đề gì, quan trọng là film cách nhiệt thì tất nhiên phải cách được nhiệt, những lại film không cách được nhiệt thì là film giả rồi. Không biết chỗ khác sao chứ bên em Đại diện của Cty 3M tại Việt nam và đại diện nhà phân phối sản phẩm film (Trước là Cty Đại thống, sau đổi nhà pp City Grup) đến tận nơi để làm biên bản hợp tác kinh doanh. Nếu bác nào muốn giám định sản phẩm, chất lượng và bảo hành thì em có thể kêu đại diện của Cty 3M tại VN tới để giám định. Cái này không phải chỗ nào cũng có thể làm đc.

Còn về website bảo hành film điện tử thì do chính Văn phòng đại diện 3M tại VN đưa ra chứ ko phải bên ngoài nào làm, bác mới chỉ thử mã SF347067 này (sai số 7 là Z) thì không thể ra được mấy nay lubu nên chưa coi, em có gọi bên 3M kích hoạt rồi, lát bác zô coi thử, còn nhiều số lắm SF31095Z chẳng hạn... Thông thường thì khách hàng sau khi nhận được phiếu bảo hành thì phải vào web để đăng ký thông tin theo hướng dẫn, nhưng em thấy chả máy ai làm. Cái chính lá film cách nhiệt tốt, ra trời nắng vẫn mát rượi là khách họ hài lòng rồi. thanks bác

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com

Film 3M chính hãng gói siêu cấp cho Ford Ecosport

Kính xe lúc đầu, chưa đc dán film

Đo film

Kính xe sau khi được dán film 3M có độ phản gương rất đẹp

Kính xe sau khi dán film hoàn thiện

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Dán Film siêu cách nhiệt 3M cho Totota Fortuner

Xe trước khi dán film, kính nhìn trong suốt

Nhìn diện mạo mới của xe sau khi dán Film siêu cấp 3M

Kính có độ phản gương đều và đẹp

Rất khó nhìn thấy trong nội thất xe

Thử đo nhiệt độ với đèn hồng ngoại trước khi dán film

Và sau khi dán film

Thử trực tiếp bằng tay sẽ thấy khác biệt hẳn

So sán màu kính xe trước và sau khi dán film

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Z1 Auto Center Dán film cách nhiệt gói siêu cấp chính hãng của 3M cho Honda City.

Film kính lái CR70 trong suốt

Phiếu bảo hành đăng ký điện tử online độc quyền chống hàng giả

Tem phản quang 3M

Xe sau khi dán film, có độ phản gương nhìn rất đẹp, ở ngoài ko thể nhìn đc vào trong nội thất

Z1 Auto Center Dán film cách nhiệt gói siêu cấp chính hãng của 3M cho Kia Forte.

Tập Lái
11/10/16
3
0
1
36
Không có thẻ từ đồng nghĩa là film 3M giả!
Bác đừng post hình lừa đảo nữa. Thân