2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Nhà e nội thất làm bằng gỗ (e ko làm ván công nghiệp) và sơn PU màu trắng. Sau vài tháng thì có hiện tượng rạn nứt các chỗ giáp nối gỗ. Bên sản xuất họ nói đợi gỗ ổn định một thời gian sẽ ko rạn nứt nữa, khi đó sẽ dậm sơn lại là ổn. E muốn hỏi là:
Bao lâu thì gỗ sẽ ổn ko bị nứt
Dậm sơn lại có triệt tiêu đc vấn đề ko
Hiện tượng nứt này đương nhiên là bị hay sao,nhà nào làm cũng đều bị anh.e chưa đc thuyết phục lắm.
Nếu ko xử lý triệt tiêu đc thì e tính để luôn vậy, xem như là để tự nhiên và tạo điểm nhấn...
Hóng anh ngoinhaxanh, haobui....vào tư vấn

Tập Lái
23/6/13
0
7
2
41
6 tháng nếu ngoài trời, trong nhà thì khoảng 12 tháng là ok, mà tụi nó vá mấy vết đó = l
keo 502 không . chứ không có làm keo đâu mà hóng

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Gổ tự nhiên thì đúng là hay bị vậy... rất hên xui. Ráng để hết co ngót rồi khắc phục và Pu lại. Màu trắng thì ưu điểm là dễ dặm vá mà ko lệch màu.

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Cám ơn các bác, vậy e phải đợi một thời gian rồi bảo trì lại vậy, hu vọng trg 12 tháng là ổn. E chỉ ngại nhất là lúc khắc phục và PU lại thì bề bộn và phải dọn dẹp vì lúc đó mình ở trg nhà rồi và đồ nội thất này cũng trg nhà chứ ko phải loại ngoài trời

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.517
93
Tháo cánh đem ra ngoài sơn.
Vậy thì tốt quá, sẽ đỡ dơ và bụi. Chỉ có một số cái cố định như kệ thì phải che tránh và sơn tại chỗ thì cũng đỡ phần nào

Hạng B2
20/11/10
121
58
28
Cám ơn các bác, vậy e phải đợi một thời gian rồi bảo trì lại vậy, hu vọng trg 12 tháng là ổn. E chỉ ngại nhất là lúc khắc phục và PU lại thì bề bộn và phải dọn dẹp vì lúc đó mình ở trg nhà rồi và đồ nội thất này cũng trg nhà chứ ko phải loại ngoài trời
Bác làm nội thất bằng gỗ gì ? có nhiều loại gỗ có tính ổn định cao thì ít bị . còn mấy loại gỗ thường thuộc nhóm 5,6 thì sửa 1 thời gian lại bị.