Tư Vấn Chia Sẻ Hỏi cách xử lý vết bẩn

Hạng B2
7/1/08
136
23
18
Xe của tôi gửi ở bãi bị dính những vết bẩn giống như nước xi măng ở nắp capo, lau rửa không ra, chạy ra ADV hỏi mua hộp Cana đánh bóng nghe tư vấn không hết, bảo phải đánh giấy nhám mỏng trước rồi đánh bóng mới hết, không biết đánh giấy nhám thì còn gì là sơn nữa các bác nhỉ.
Nhờ các bác tư vấn dùm sử dụng loại gì hoặc đem ra đâu làm (tôi ở SG).
Cám ơn các bác.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
NamPham nói:
Xe của tôi gửi ở bãi bị dính những vết bẩn giống như nước xi măng ở nắp capo, lau rửa không ra, chạy ra ADV hỏi mua hộp Cana đánh bóng nghe tư vấn không hết, bảo phải đánh giấy nhám mỏng trước rồi đánh bóng mới hết, không biết đánh giấy nhám thì còn gì là sơn nữa các bác nhỉ.
Cám ơn các bác.

Em can bác cái vụ chà giấy nhám nhé . :(
Bác thử dùng nước cốt chanh hay vỏ chanh chà lên các vết ố , để khoảng 10-15 phút rồi rửa lại bằng loại nước rửa xe chuyên dùng hoặc dùng nước rửa chén thay thế xem có cải thiện tình hình không ?
Nếu không được thì đành đem ra một nơi chuyên nghiệp để xử lý (Sonax ĐBP chẳng hạn - nhưng mắc tiền đấy ). Em nghĩ bác có thể tìm mua dung dịch wax chuyên dùng cho sơn xe xem sao.

Hạng B2
6/9/08
137
0
0
54
Cty TNHH DV Trà Giang
NamPham nói:
Cám ơn các bác.

Chào bác! Dùng giấy nhám đánh thì còn gì là sơn nữa bác ơi!bác cẩn thận với làn da của vợ 2 nhé, bác cố gắng chiu khó lấy khăn và nước rửa chén thử được không nhé! không đựoc thì đành chiu tốn 1 ít lúa mang ra một nơi chuyên nghiệp thôi bác ạh!

Tập Lái
18/4/09
13
0
0
36
Bác cứ ra ngoài garage cho thợ sơn làm ợ, xả nhám rồi đánh pát vợ bác vẫn bóng như thường không có gì đâu ợ.
Bác nhớ là đưa cho mấy chú có tay nghề nhé, không thì thợ học việc nó làm xướt vợ yêu của bác ấy.
Chúc bác vui vẻ.

Hạng B2
7/1/08
136
23
18
Cám ơn các bác nhiều, chắc thử dùng vỏ chanh chà lên xem sao, nếu ko hết có lẽ đem ra Sonax ĐBP thôi

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
NamPham nói:
Cám ơn các bác.

Ở metro có chai chuyên trị dính nhựa đường, nếu các cách kia không hết bác thử xem sao, đừng nên dùng giấy nhám bác ạ, mạo hiểm quá

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
madata nói:
NamPham nói:
Cám ơn các bác.

Ở metro có chai chuyên trị dính nhựa đường, nếu các cách kia không hết bác thử xem sao, đừng nên dùng giấy nhám bác ạ, mạo hiểm quá

Úi ! Bác tư vấn gì mà trớt quớt vậy ???

----
Nhựa đường, keo dính (băng keo, decal,...) : dùng dầu hôi (kazoline = dầu hôi, dầu hoả, dầu lửa) , hoặc thậm chí dầu gió Xanh (dầu con ó, dầu cái búa) cho lành nhé . Đỡ hao xèng hơn mua mấy chai chất tẩy rửa đó .
-----
Với vấn đề bác chủ thớt : dính nước cement - trước đây em có nghe vụ dùng nước muối làm cho rã (nứt rời, kém dính) của xi măng . Tuy nhiên do chưa biết tác dụng của nước muối đối với bề mặt sơn thế nào. :( Hơn nữa nước muối mà để dính vào các bộ phận kim loại là mệt mỏi với nó :(. Vì thế "bác sỹ không khuyên dùng" :)
-----

Tập Lái
18/4/09
13
0
0
36
haichien nói:
madata nói:
NamPham nói:
Cám ơn các bác.

Úi ! Bác tư vấn gì mà trớt quớt vậy ???

----
Nhựa đường, keo dính (băng keo, decal,...) : dùng dầu hôi (kazoline = dầu hôi, dầu hoả, dầu lửa) , hoặc thậm chí dầu gió Xanh (dầu con ó, dầu cái búa) cho lành nhé . Đỡ hao xèng hơn mua mấy chai chất tẩy rửa đó .
-----
Với vấn đề bác chủ thớt : dính nước cement - trước đây em có nghe vụ dùng nước muối làm cho rã (nứt rời, kém dính) của xi măng . Tuy nhiên do chưa biết tác dụng của nước muối đối với bề mặt sơn thế nào. :( Hơn nữa nước muối mà để dính vào các bộ phận kim loại là mệt mỏi với nó :(. Vì thế "bác sỹ không khuyên dùng" :)
-----

Nước muối mà dính vào sơn thì lâu ngày nó sẽ bị lóm đóm như tàn sơn mà xả nhám đánh pát cỡ nào cũng không ra bác ạ.Bác nên cẩn thận nhé, nếu có làm như bác haichien tư vấn thì nên rửa sạch sẽ bằng nước thường bác nhé! (các chi tiết kim loại cũng nên cẩn thận bác ạ)