Hạng D
29/11/06
3.951
10.063
113
hình chiếc giày là người dùng cần đạp thắng mới kéo lẫy thoát thắng P được :)
Oh,,, my God! Thật hả bác?:)
Em nghĩ nếu vì mục đích đó thì nó để lên trên chứ sao để giữa P và R chi vậy?

Hạng D
24/10/14
1.861
1.592
113
TP.HCM
Oh,,, my God! Thật hả bác?:)
Em nghĩ nếu vì mục đích đó thì nó để lên trên chứ sao để giữa P và R chi vậy?
Ý ở đây là để bác kéo cần số thoát khỏi P thì phải đạp thắng chân chứ không chỉ bóp chốt bấm trên cần số nên cái hình chiếc giày (bàn chân đạp) là sát chữ P phía dưới đó bác (vì phía trên thì cần số kéo bằng cách nào :D ).
Cap đời mới nó còn bắt phải đạp thắng chân mới đề máy được, cho dù là xe số tự động. Phải kéo cần số về P mới mở cốp sau được!

• Like
Reactions: camapsaigon
Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Bác @phanhuanoto34 gì đó cho em hỏi 2 câu: Em vừa lấy xe của ông anh được vài tháng. cũng CAP208:
1/ Vụ tương tự như này thì phải thay màn hình thông tin hay sửa được ạ? nếu thay thì hết bao nhiêu tiền và sửa thì hết bao nhiêu ạ?
2/ Có cái hình tròn, bên trong là hình chiếc giày ở chỗ hộp số, cạnh nấc P. Em ko biết nó có tác dụng gì mà đọc trong catalogue ko thấy nhắc đến. Hỏi ông anh thì ổng nói "chắc là chế độ khởi hành ngang dốc(?!) mà ổng cũng chưa bao giờ xài". Em kéo cần số vô chỗ nấc đó thì ko được. Nó cứ tuột luôn qua nấc R. Cái đó có tác dụng gì vậy các bác?
Em lính mới, gà mờ luôn. Mong được chỉ giáo ạ?
img_2646-jpg.1642036
[/Q
UOTE] cái vụ màn hình hiển thị thông tin không lên ảnh mang qua bên em sửa được, chi phí nó khoảng 500k, còn cái biểu tượng hình tròng có hình chiếc dầy đó là muốn nhắc người điều khiển khi muốn chuyển số là phải đạp thắng thì mới chuyển số được chứ không có gì hết.

Hạng D
29/11/06
3.951
10.063
113
Cảm ơn bác phanhuanoto34
.
Hôm Chủ Nhật em có ghé bác, lính bác sửa xong rồi. Hôm đó bác không đến garage.
Hẹn lần khác có nhu cầu em lại ghé bác.

PS: Lính bác có sin xố đt của em để "gửi tin nhắn bảo hành" mà em chưa nhận được nhé.​

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Cap tua máy giật muốn tắt máy khi vòng tua thấp (~650~800) là bệnh gì các bác ơi?
Dừng đèn thấy giật giật về N cũng bị nốt.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Cap tua máy giật muốn tắt máy khi vòng tua thấp (~650~800) là bệnh gì các bác ơi?
Dừng đèn thấy giật giật về N cũng bị nốt.
hiện tượng như vậy nó nhiều nguyên nhân bác ah, cần phải kiểm tra mới biết chính xác, bác cho em hỏi đèn báo check có lổi không ah, hiện ượng máy nổ giật giật có thể do bô bin, cảm biến oxy, bơm xăng. bác mang tới garage gần nhà để được kiểm tra chính xác.giadinhauto.com

• Like
Reactions: capcapcon
Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
hiện tượng như vậy nó nhiều nguyên nhân bác ah, cần phải kiểm tra mới biết chính xác, bác cho em hỏi đèn báo check có lổi không ah, hiện ượng máy nổ giật giật có thể do bô bin, cảm biến oxy, bơm xăng. bác mang tới garage gần nhà để được kiểm tra chính xác.giadinhauto.com
Tks bác Huấn.
Bơm mới cảm biến mới thay lun bác ơi.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Tks bác Huấn.
Bơm mới cảm biến mới thay lun bác ơi.
nếu như vậy bác cần phải kiểm tra lại hệ thống điện như, các giắc điện, hộ cầu chì, các cảm biến, bác hãy mang tới các trung tâm sửa chữa ô tô gân nhà để được kiểm tra chính xác. bác nên đi kiểm tra sớm để lâu sẽ ảnh hưởng tới tuổi thọ của động cơ giảm, nếu bác ở sài gòn ghé xưởng em em cho anh em thợ kiểm tra cho bác. bác cần hộ trợ kỹ thuật bác alo em 0932746748 hoặc truy cập www.giadinhauto.com để biết thêm chi tiết.

• Like
Reactions: capcapcon
Tập Lái
13/3/19
8
0
1
30
Em dag tinh mua xe dich vu ma e khong biet mua captiva hay carens may bac biet ve 2dong nay thi tu van e biet voi. Cam on cac bac nhieu