Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi chỉnh độ cao ghế Toyota

Tập Lái
18/7/15
7
5
3
31
Chả là e đang muốn chỉnh độ cao ghế con VIOS 2015, đọc sách hướng dẫn nó bảo gạt mỗi cái cần bên trái ghế, e gạt mà chả có dấu hiệu j, chỉ được mỗi cái cần chỉnh ngả lưng thì được còn cái cần dài hơn gạt lên xuống k thấy nhúc nhích j??? e mới nhận xe nên hơi gà mấy cụ giúp e với :>

Tập Lái
18/7/15
7
5
3
31
E k ngồi gạt cần cũng k thấy j. Như mấy xe altis vs camry thì chỉnh nó nhô lên xuống rõ rệt. Tại nhà khá xa hãng nên chưa đem xe lên đc. Mấy cụ rành thì tư vấn giúp e. Mấy ngày nay ngồi nó thấp đi khá khó chịu :(

Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
E k ngồi gạt cần cũng k thấy j. Như mấy xe altis vs camry thì chỉnh nó nhô lên xuống rõ rệt. Tại nhà khá xa hãng nên chưa đem xe lên đc. Mấy cụ rành thì tư vấn giúp e. Mấy ngày nay ngồi nó thấp đi khá khó chịu :(
bác ở đâu vậy? nếu ở Bình Dương thì PM cho em em tính lập ban hội đây. em ko giỏi nhưng cơ bản về xe cái gì em cũng biết :)

Tập Lái
17/10/12
28
21
3
Chả là e đang muốn chỉnh độ cao ghế con VIOS 2015, đọc sách hướng dẫn nó bảo gạt mỗi cái cần bên trái ghế, e gạt mà chả có dấu hiệu j, chỉ được mỗi cái cần chỉnh ngả lưng thì được còn cái cần dài hơn gạt lên xuống k thấy nhúc nhích j??? e mới nhận xe nên hơi gà mấy cụ giúp e với :>
- Bác xem hình.

Cần gạt *3 dùng để chỉnh chiều cao ghế.
- Muốn chỉnh lên, Bác kéo cần lên hết hành trình, sau đó trả về vị trí cũ. Chiều cao ghế sẽ nâng lên một chút. Muốn nâng tiếp thì tiếp tục kéo cần lên....
- Muốn chỉnh xuống, Bác ấn cần đi xuống, sau đó trả về vị trí cũ, Chiều cao ghế sẽ giảm xuống một chút. Muốn hạ xuống thì tiếp tục ấn cần xuống....

• Like
Reactions: hoangitqb
Hạng B1
5/4/16
99
51
28
44
Cái cần gạt này hoạt động giống như kích. Kéo lên hết cỡ, thả ra rồi lại kéo lên... thì phần sau ghế sẽ nâng lên. Còn hạ xuống thì làm ngược lại.

• Like
Reactions: xe_ko89
Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Bác cứ nắm cần chỉnh ghế dở lên ,ghế sẽ nâng lên và chạy về phía trước ,sau đó chỉnh ghế chạy lùi về phía sau theo tầm chân của bác ,cái bộ chỉnh ghế xe bác bao gồm 3 chức năng ,nâng ghế ,tiến,lùi ,ngã ghế,bộ chỉnh nằm ngày cạnh ghế phía trước