Hạng B1
9/1/18
93
30
18
Vung Tau
Chào các bác!

Chẳng là mình từ xa đến SG đưa cả nhà lên SG tham quan 1 hôm, nên không rành về việc đậu xe để tham quan các địa điểm sau:
1. Bến Nhà Rồng
2. Dinh Độc Lập
3. Bảo tàng chứng tích chiến tranh
4. còn thời gian sẽ đi "Thảo Cầm Viên"

Mong các bác ở SG chỉ giáo việc dừng đỗ xe tại 4 điểm trên như thế nào, có thu phí không ạ, có cấm đậu ở đường không... để mình đỡ loay hoay vì đa phần đường SG toàn 1 chiều.

Cám ơn các bác rất nhiều!

Hạng F
1/6/15
5.555
28.426
113
Số 1 em không rành.
Số 2 và số 4 đậu xe trong sân luôn.
Chỉ có số 3 là không có chỗ đậu xe, nhưng cũng gần số 2 nên đậu bên số 2 đi bộ qua số 3 luôn.

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Thảo Cầm Viên:
Phường Bến Nghé: Thảo Cầm Viên (Sở Thú): 2 Đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, Quận 1: 30k tiền gửi + 8k tiền vé vào cổng (12k cuối tuần) - vé là bắt buộc vì xe để trong cổng soát vé. Gần đó có thể gửi xe ở Viện bảo tàng 30K/ lượt.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Số 1 có bãi đậu khu Bảo tàng ngay Bến nhà rồng luôn. Qua cầu Khánh hội thấy bên tay trái, nhưng Bác để đến đó:
Cách 1: qua Cầu khánh hội là ôm phải 1 vòng để xuống dạ Cầu, vứa chui qua là tấp lề trái và tìm chỗ đậu.
Cách 2: qua Cầu khánh hội chạy thẳng Nguyễn Tất Thành tới ngã 4 Hoàng Diệu rẻ phải vào Hoàng Diệu 1 đoạn rồi quay đầu lại chỗ con lươn hở (do Cấm quay đầu ngay giao lộ Nguyễn Tất Thành- Hoàng Diệu), ra lại Nguyễn Tất Thành gần đến Cầu tấp bên phải là Bảo tàng Bến Nhà Rồng.
Cá nhân em đi Cách 1 thoáng hơn.

• Like
Reactions: phamttruc