Hạng B2
2/12/13
304
525
93
Chỗ gửi xe ô tô sân bay Tân Sơn Nhất?

Em có việc phải ra Hà Nội 3 ngày, định chạy xe lên gửi rồi khi về lấy cho tiện.
Các anh mới đi sân bay Tân Sơn Nhất cho em hỏi, nhà gửi xe ô tô sân bay Tân Sơn Nhất dạo này có chỗ đậu không?

Đặc biệt là bãi giữ xe sân bay Tân Sơn Nhất bên ga quốc nội nha mấy anh
Em phải hỏi vì đợt cách nay hơn tháng đi đón người nhà thì không có chỗ đậu.

gui xe san bay TSN.jpg

Sau khi đọc hết bình luận của các bác, đồng thời tìm kiếm thêm thông tin mod xin phép tổng hợp các địa điểm gửi xe ô tô sân bay Tân Sơn Nhất tiện cho các bác

Địa điểm gửi xe gần sân bay Tân Sơn Nhất​

• Nhà khách 175 bên đường Nguyễn Kiệm: Chi phí gửi xe tầm 80k/ngày/xe ô tô
  • Bãi giữ xe sân vận động quân khu 7, bãi giữ xe bệnh viện Tâm Anh: Chi phí cũng tầm 70k/ngày/xe ô tô
  • Bãi giữ xe bệnh viện 175: Ở bãi này các bác phải chấp nhận bắt xe đi qua sân bay Tân Sơn Nhất vì đi bộ sẽ khá xa
  • Tầng hầm Saigon Airport Plaza là bãi xe rộng, nằm đối diện với sân bay, trên đường Trường Sơn. Từ đây, có thể đi bộ mất 25 phút để di chuyển vào sân bay nên các bác lưu ý.

Phí gửi xe ô tô sân bay Tân Sơn Nhất​

Nếu các bác chọn không gửi xe bên ngoài mà muốn đưa xe vào trong bãi giữ xe ga quốc nội sân bay Tân Sơn Nhất thì sẽ có bảng giá, chi phí cụ thể của sân bay như sau:

Screen Shot 2023-02-13 at 16.32.04.png

Lưu ý: Mức giá trên đã bao gồm thuế giá trị gia tăng 10%

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.581
7.664
113
37
Hên xui, bãi giữ xe sân bay Tân Sơn Nhất đi sớm hên thì có, xui thì không. Bữa đi chuyến bay sớm 5h lên thì vẫn có. Về trong ngày 5h chiều thấy mấy anh dịch vụ kéo quân lên đông nghẹt chả còn chỗ đậu.

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/3/14
12.226
127.962
113
Em có việc phải ra HN 3 ngày, định chạy xe lên gửi rồi khi về lấy cho tiện. Các anh mới đi Tân Sơn Nhất cho em hỏi, nhà xe dạo này có chỗ đậu không? Em phải hỏi vì đợt cách nay hơn tháng đi đón người nhà thì không có chỗ đậu.

View attachment 2775043
đi sớm là có chỗ thôi

Hạng B2
18/3/15
339
500
93
Mình đi mấy lần đều có chỗ, phí gửi xe ô tô sân bay Tân Sơn Nhất của mình 3 ngày khoảng 500k, khá hợp lý cho người ở xa, đi gia đình, nhiều hành lý đỡ mất công bị taxi, xe công nghệ...hành, vẽ vời, cằn nhằn, chặt chém...lúc quay về!

• Like
Reactions: phanthanh2006
Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
Em cũng có lần muốn gửi xe để bay về quê như bác chủ nhưng anh hàng xóm sát vách ngăn.
Anh ấy có lần gửi xe Ford Ranger ở đây nhưng khi bay về lấy xe thì bị mất lốp sơ cua. Cũng không làm gì được.
Đây là chuyện thật chứ không phải em viết chê dịch vụ người ta.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
Unh cái đó là planning .lỡ xui gặp bất trắc gì .bỏ xe trong đó 1 tháng .ra ôm cái bill là khóc 1 dòng sông

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
20/2/12
1.951
2.748
113
Em có việc phải ra HN 3 ngày, định chạy xe lên gửi rồi khi về lấy cho tiện. Các anh mới đi Tân Sơn Nhất cho em hỏi, nhà xe dạo này có chỗ đậu không? Em phải hỏi vì đợt cách nay hơn tháng đi đón người nhà thì không có chỗ đậu.

View attachment 2775043
Chỗ giữ xe ôtô trong sân bay Tân Sơn Nhất mênh mông nhé bác! Mà em ghét mấy cái thằng mặc áo xanh (# thanh niên xung phong) gặp phải đứa ăn nói trịch thượng, rất mất dạy! Không biết nó nghĩ chắc là nó tìm được 1 chân giữ xe trong này là oách lắm.:p

Hạng D
26/9/12
1.036
66.966
113
Ho Chi Minh City
Chổ gửi xe qua đêm gần sân bay Tân Sơn Nhất đó lấy đâu ra mà mênh mông, phải nói là hên xui, mà hên có khi ít hơn xui.
Hồi đầu tháng tôi đi chọn ngày thứ 3 cho vắng (và đúng là trong nhà ga cũng không có đông, khá vắng) và đến nhà xe tầm 11h sáng mà gần như k còn chỗ. Do có con nít nên mấy bà TNXP trông xe tìm giúp cho 1 chỗ ngay phía cầu thang thoát hiểm (không phải là khu đỗ có vạch) trên lầu 4, chứ không là không biết xử lý sao. Chi phí gửi xe ở sân bay 2.5 ngày là 550K, cũng khá mắc nhưng chủ động, vì taxi ở TSN là ác mộng.

Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Trước còn nhiều chỗ mà nhỉ, mình gửi mấy ngày đi du lịch. Mà giờ chạy xe ra hên xui thì biết để xe đâu khi đã tới giờ bay.

• Like
Reactions: niko_ukr