Tin Tức & Sự Kiện Hội chợ nhà quê :)

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Tuy nhà quê nhưng đến hẹn vẫn lên :)

Hàng năm cứ đến tiết cuối đông, khi các bông tuyết đã ngớt rơi và khí trời bắt đầu ấm dần lên một tí, hiệp hội các đại lý bán xe của vùng nhà quê họp nhau lại và gầy dựng lên một phiên chợ để trưng bày và giới thiệu các mặt hàng mà mình sẽ bán trong năm nay, 2010. So với các hội chợ triễn lãm xe tại các thành phố "đại ca" ở Bắc Mỹ như Detroit, New York, Toronto,... thì 2010 Calgary Auto & Truck Show đúng là nhỏ bé như một phiên chợ làng, hic hic... Thôi cũng đành, ao làng em (đang tạm trú :D) thì em cũng ráng tắm, dù trong dù đục... Lặn lội khăn gói quả mướp, rồi năm tiếng đồng hồ lục đục với chiếc máy ảnh cà tàng, em cũng thu hoạch được khoảng nửa già con thẻ nhớ 8 "ghi".

Nào, xin mời các bác nhâm nhi cà phê sáng... :D

Hội chợ nhà quê :)

còn tiếp...

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
em khởi động làm nóng bằng một tua vòng ngoài để xem danh sách tham dự của các em, sau đó mới đi vào chi tiết... :D

cònt tiếp...

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
audi fan nói:
ủa, không có audi hả bác

Audi... có Audi... em đang lu bu mà bác hối quá làm em "ấp" hình không kịp :D

Thôi bác làm đỡ qủa S5 này rồi chờ em đi vào chi tiết sau nhé :D

Last edited by a moderator:
PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Lượn qua một vòng thì thấy rằng quả thật năm nay các xe cỡ nhỏ đã lên ngôi, chắc là thời buổi kinh tế khó khăn, nhiên liệu ngày càng đắt đỏ nên các hãng xe đã tập trung vào phân khúc sub-compact để cho dễ bán, hòng tăng doanh thu. Ngòai hai đại gia chuyên trị dòng bé bé này tại thị trường Canada là Honda Fit và Toyota Yaris thì Ford, Mazda, Audi,... cũng bắt đầu thâm nhập để giành thị phần.

Mazda2 được coi như người em kế của ông anh từng ẳm hết huy chương này đến huy chương khác là Mazda3. Được thiết kế cho thị trường Châu Âu, Nga và Úc, mẫu Mazda2 hatchback 5 cửa đưa sang Canada được gác máy 4 xylanh, DOHC dung tích 1.5.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
cái hội làng em thấy nó còn qui mô và chuyên nghiệp hơn cái VAMA nhà ta gấp mấy lần,
Ý quên sao lại đem chuyện VN ra so với Canada được :D

PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
Ferrari Dino nói:
@PMC: bác có hình mấy chiếc Dép mới ko bác, em mê mấy chiếc Dép địa hình lắm!

Jeep thi nhiều model lắm bác, xứ sở nhà nó mà :D Bác thong thả chờ em làm từ từ nhé... :D