Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Hỏi chổ xi chóa đèn ở xì phố

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
các bác cho em vài địa chỉ xi chóa đèn với. để như vầy đi vào đường ko có đèn em ko dám đi nhanh. ko biếc bác nào chơi ác xịt sơn bạc vào làm đèn lưu luôn. em thấy ngoài tiệm sơn có chai xịt mạ crom ko biết có sử dụng được không. thanks các bác.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Hỏi chổ xi chóa đèn ở xì phố

Mình nghĩ,bác mua cặp pha liền bóng,loại này cũng rất sáng,giá không đắt. Chiều ngang <-> pha này ngắn hơn pha xe bác, chỗ trống lắp thêm đèn sương mù vừa đẹp. Nếu muốn mạ lại pha, bác đến chỗ chuyên bán đèn,làm kính... xe hơi,họ biết chỗ chuyên xi mạ thứ này. Không thể dùng sơn để làm sáng chóa đèn được đâu..!

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Em cũng đang lăn tăn về chuyện đèn đuốc này.

Cách 1: Đến tiệm cho thợ vệ sinh đánh bóng chóa đèn ( không biết thời gian bao lâu sẽ bị mù nữa ): Chi phí thấp.
Cách 2: Thay bóng NARVA PLUS 50 ( không biết có bị hư chóa đèn không ): Chi phí khoảng 500.000 VNĐ
Cách 3: Gắn thêm cặp đèn phụ dưới cản xe phía dưới ( nhìn xe không thẩm mỹ ): chi phí 300.000VNĐ

Theo bác nên dùng cách nào đây?

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

thứ 6 tuần này em nghỉ 1 ngày để đi xi lại chóa đèn . có bác nào biết chính xác 1 địa chỉ nào đó chỉ cho em với
@ bác thiết hôm bửa em kiến được 1 cặp còn đẹp lắm về bỏ vào thì thấy nó ngăn hơn cặp cũ 1cm lòi ra 1 cái khe trông kỳ lắm . còn cái bóng liền chóa thì nó lại quá ngắn ráp thêm đèn sương mù nữa cũng kỳ lắm em định giữ lại cặp đèn rin của xe .
@vhv: chắc là bác làm theo cách 1 và 2 vừa đánh bóng và thay cặp navar plus 50 nếu chóa đèn của bác bằng thép và kính bằng thủy tinh .
còn thêm cặp đèn phụ phía dưới cản em nghĩ là ko khả thi vì bóng nhỏ nhất cho loại đèn cản cũng đã 55 w rồi tương đương cs với 1 bóng đèn pha . nếu đi ban đêm mà chạy hết 4 bóng đèn thì lượng điện tiêu thụ sẽ nhiều có thể gây yếu điện xe (xe cũ mà) và theo định luật bảo toàn và chuyển hóa năng lượng thì cũng sẽ gây hao xăng hơn . mà nó ko sáng bằng cặp bóng pha ngon .
xe em thì đèn rất sáng. sáng trắng luôn nhưng ko gom được vì gần như đèn không có chóa . nếu xi lại được chóa đèn thì chắc là nó sáng ko thua gì xe đời mới
mấy hôm nay em đi đêm nhiều toàn bò ko . khi có xe ngược chiều đi lại chói quá em xém lũi con lương mấy lần nhất là những chổ đang chạy mà có con lương đèn xe ko đủ sáng để em thấy được biển báo có con lương. rất nguy hiểm khi đi trong thành phố .
bác nào biết cho em xin 1 địa chỉ ở thành phố với . thanks các bác

Hạng D
24/11/06
3.931
19.024
113
Vietnam

em thấy bác gắn cái đèn phụ bên dưới là ổn nhất, nhờ bác Nam Vu chế là OK ngay mà

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nếu thay cặp đèn còn tốt mà hở 1cm, cạp inox che chỗ đó là đẹp. Thêm cặp đèn thì thêm rắc rối,tốn điện,vào nước...và đồ xịn chắc không hề rẻ...so với cái xe vài chục "chai"..!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

hi mai em đi rồi .có bác nào cho em xin 1 cái địa chỉ với .

Hạng D

Trích đoạn: anit

hi mai em đi rồi .có bác nào cho em xin 1 cái địa chỉ với .

@Anit: Lâu quá em ko làm đèn đóm gì hết nên ko nhớ số nhưng Bác cứ đi từ Hùng Vương đến Trần Bình Trọng rẽ trái bỏ ngã 4 Trần Phú gầ n ADV bên tay phải tiệm TIẾN BÌNH có nhận "xi chóa đèn" nhưng em nghĩ Bác nên thay hay độ lại cặp đèn khác tầm trên đướ 1trđ VND thui là ngon lành ở đó có rất nhiều loại đèn cho bác chọn lựa - nếu cần thiết thì bác cứ nói Mai Phùng ở Bình Phước đi xe Toy van 7 chổ giới thiệu.

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

@ bác Maiphung: thanks bác nhiều . em sẽ đến chổ này . nếu kiếm được 1 cặp khác ngon hơn thì chắc chắn là em sẽ đổi cặp mới. còn nếu ko có cái nào thích hợp thì phải xi lại xài tạm thôi . cái đèn của em chóa bị xịt sơn bạc chứ kính đèn còn ngon lắm bác ạ bỏ đi thì cũng hơi tiếc. em đem cả cặp xuống nếu cho đổi bù tiền thì em chơi luôn . thanks bác nhiều .

Tập Lái
30/11/06
6
0
0

Trích đoạn: anit

các bác cho em vài địa chỉ xi chóa đèn với. để như vầy đi vào đường ko có đèn em ko dám đi nhanh. ko biếc bác nào chơi ác xịt sơn bạc vào làm đèn lưu luôn. em thấy ngoài tiệm sơn có chai xịt mạ crom ko biết có sử dụng được không. thanks các bác.
Em có biết 1 địa chỉ này chuyên xi chóa bác thử tham khảo nhé ! 422 An Dương Vương 08 8337454. Em nghĩ xe của bác chỉ cần xi lại chóa la rất OK rồi.