Tập Lái
26/4/17
11
8
3
36
Các bác ơi tư vấn giúp em với
Chả là em có mua căn hộ 5 tháng rồi mà không có động tĩnh gì.
Nay em đi hỏi thì biết là dự án đang xin duyệt 1/500. Em đã đóng dc 15% với hợp đồng đặt cọc.
Liệu có cơ sở nào để em lấy lại tiền không ạ :(

Em thấy các dự án nào cũng ký hợp đồng đặt cọc

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
CDT thu tiền bậy rồi: lên dọa đưa HD ra công an chuyển sang hình sự là nó phải nôn ra... nó ko nôn thì làm đơn đưa c45 Bộ Công an... giống y CHANG vụ Châu thị Thu Nga 5B cầu Diễn Hà nội
Nói bác biết luôn: đang xin 1/500 thì đến lúc có giấy phép XD sẽ mất 1 năm nữa là tối thiểu ( còn bình thường thì 18 -24 tháng),,,, sau đó làm móng thêm 4 tháng nữa mới đc thu tiền. có nghĩa CDT ăn gian trái luật thu trước khoảng 2 -2.5 năm

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/4/17
11
8
3
36
CDT thu tiền bậy rồi: lên dọa đưa HD ra công an chuyển sang hình sự là nó phải nôn ra... nó ko nôn thì làm đơn đưa c45 Bộ Công an... giống y CHANG vụ Châu thị Thu Nga 5B cầu Diễn Hà nội
Nói bác biết luôn: đang xin 1/500 thì đến lúc có giấy phép XD sẽ mất 1 năm nữa là tối thiểu ( còn bình thường thì 18 -24 tháng),,,, sau đó làm móng thêm 4 tháng nữa mới đc thu tiền. có nghĩa CDT ăn gian trái luật thu trước khoảng 2 -2.5 năm
Việc bác nói là thu tiền góp vốn phải không ạ? Theo em biết thì chỉ được ký hợp đồng góp vốn khi có giấy phép XD. Đằng này CĐT lách luật thay bằng hợp đồng đặt cọc. CĐT nói đây là hợp đồng dân sự thỏa thuận giữa hai bên. Em cũng không biết nói sao.

Vậy là ký hợp đồng đặt cọc là không đúng luật phải không ạ?
Em thấy dự án chưa duyệt, làm sao lại ký đặt cọc mua được. giông như đi lừa người mua đặt mua một cái không có ở thời điểm ký HĐ

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Việc bác nói là thu tiền góp vốn phải không ạ? Theo em biết thì chỉ được ký hợp đồng góp vốn khi có giấy phép XD. Đằng này CĐT lách luật thay bằng hợp đồng đặt cọc. CĐT nói đây là hợp đồng dân sự thỏa thuận giữa hai bên. Em cũng không biết nói sao.

Vậy là ký hợp đồng đặt cọc là không đúng luật phải không ạ?
Em thấy dự án chưa duyệt, làm sao lại ký đặt cọc mua được. giông như đi lừa người mua đặt mua một cái không có ở thời điểm ký HĐ
tất cả đều sai luật: ko đặt cọc hay góp vốn đc nha bác. Muốn góp vốn phải GPMB xong, có chấp thuận của Sở XD và góp vốn chỉ đc chia lời ko đc chia SP
Cái này lừa đảo rõ ràng... đưa đơn thưa công an chuyển sang hình sự là tù cả đám CDT

Tập Lái
26/4/17
11
8
3
36
tất cả đều sai luật: ko đặt cọc hay góp vốn đc nha bác. Muốn góp vốn phải GPMB xong, có chấp thuận của Sở XD và góp vốn chỉ đc chia lời ko đc chia SP
Cái này lừa đảo rõ ràng... đưa đơn thưa công an chuyển sang hình sự là tù cả đám CDT

Sao em thấy hầu như CĐT nào cũng ký hợp đồng đặt cọc mà bác.

Giờ em có nên thuê luậ sư để làm việc không bác?

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Sao em thấy hầu như CĐT nào cũng ký hợp đồng đặt cọc mà bác.

Giờ em có nên thuê luậ sư để làm việc không bác?
thuê ngay và luôn đi. Tất cả các nội dung bác nêu trên thì bác có thể tự tìm hiểu tại Nghị định 99/2015/NĐ-CP

• Like
Reactions: taijipi
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
nên đưa tên dự án ra công khai để người khác còn tránh mặc bẫy... dạng lừa đảo thì có gì phải né hả bác