Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
Hiện đèn động cơ mà bảo thay nhớt :D???
e có lòng chỉ mà bác lại cười, lần sau ai dám chỉ.
bác cứ làm đi nó kg phải như oto đâu, e đã áp dụng cách này trên sh của e. kg tin nữa bác lên gu gồ mà xem họ chỉ, cách này e copy trên gu gồ cho bác chứ kg phải e tự nghĩ ra đâu ạ

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
bác cứ làm đi nó kg phải như oto đâu, e đã áp dụng cách này trên sh của e. kg tin nữa bác lên gu gồ mà xem họ chỉ, cách này e copy trên gu gồ cho bác chứ kg phải e tự nghĩ ra đâu ạ
Em đi SH và thay nhớt nó báo khác chứ k phải cái đèn cá vàng :D.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60

Chào các bác chả là nhà em có Vision mua năm 2018 chạy được tầm hơn 8.000 Km. Mấy nay khi khởi động xe xong không thấy đèn biểu tượng động cơ tắt mà cứ sáng liên tục trong khi trước đây cứ khởi động xong là nó tắt. Dầu máy thì em vẫn thay định kỳ 1.500 - 2.000 km

Hoi dap nguyen nhan canh bao loi dong co tren Vision

Có bác nào đã gặp tình trạng này chưa tư vấn giúp em với ạ. Do đợt này cách ly nên các cửa hàng sửa xe nghỉ hết đành đi cố không biết có ảnh hưởng gì không nữa, mong nhận được sự trợ giúp của diễn đàn !!!
Cái này bệnh "Cá Vàng" giống Mazda, Honda 2B trị k hết đâu....đem vô Mazda 4B....í....hihi...

Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Xe 2B cũng bị cá vàng nhỉ ? 4B em còn tạm biết chứ 2B thì thua ,
Con vespa 125vie nhà em nổi cá vàng là tắt máy miết giờ không giám lấy đi xa bán thì mất giá quá nên trùm mền lâu lâu đi cafe.

Tập Lái
28/8/20
2
0
1
38
Bác có lòng chỉ thì cũng phải chính xác chứ, bác chỉ sai người ta nghe theo bác có mà xe bị cháy máy. Đèn này là đèn động cơ, liên quan đến hệ thông phun điện tử. Cụ có thể tra trên mạng. Trên xe sh cũng có 2 đèn 1 đèn động cơ và 1 đèn báo thay dầu. Hiện đèn động cơ rất nguy hiểm.

Tập Lái
28/8/20
2
0
1
38
Em có đi 2B đâu mà biết, đúng là quá quê mùa, lạc hậu cần phải đi từ 4B qua 2B vậy. đễ có dịp học bằng 2B rồi tính ... Cám ơn nha

Đúng vậy, vẩn còn ở tù đây, mùa đông thì rét run .... cám ơn bạn , do đó chưa dám đi xe 2B , em quê mùa lắm bác à . Thân!
Người ta cập nhật tin tức cho bác,bác lại tự ái.hệ thống an toàn của ô tô và xe
Em có đi 2B đâu mà biết, đúng là quá quê mùa, lạc hậu cần phải đi từ 4B qua 2B vậy. đễ có dịp học bằng 2B rồi tính ... Cám ơn nha

Đúng vậy, vẩn còn ở tù đây, mùa đông thì rét run .... cám ơn bạn , do đó chưa dám đi xe 2B , em quê mùa lắm bác à . Thân!
Người ta cập nhật tin tức cho bác ,bác lại tự ái. Hệ thống điện trên xe máy giờ cũng ko kém phần ô tô đâu bác.