Chào các bác! xe em Focus 2008 AT 2.0 đang chạy bình thường nhưng gần đây có hiện tượng hơi lạ thế này: Khi xe đang trôi ở tốc độ chậm nếu đạp nhẹ ga để tăng tốc nhẹ nhàng thì xe gào lên trong khoảng 1, 2 giây nhưng xe không vọt. tới giây thứ 3 thì mới xe mới vọt và hơi giật 1 tý. Hiện giờ em đang giải quyết vấn đề này bằng 2 cách : Cách 1, đạp ga dứt khoát thì xe vọt ngay tức khắc mà không bị trễ. Cách 2, ga nhẹ nếu máy gào lên, thì nhả chân ga và đạp nhẹ nhàng lần nữa thì xe vọt êm ái. Em xin nói thêm rằng hiện tượng này không phải lúc nào cũng bị, nếu 5 lần vào tình huống đó thì chỉ bị 1 lần thôi. Vậy xe em đang bị bệnh gì vậy? cách khắc phục thế nào ạ? em xin cảm ơn ạ!
Khả năng số chuyển hơi trể có thể bộ van chuyển số ko nhạy bác thử vệ sinh bộ van xem sao

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Vâng, em vào hãng rồi cho họ kiểm tra lại giúp ạ, mấy cái liên quan hộp số, máy móc thì em cứ vô hãng cho yên tâm.

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Thay dầu hộp số lâu lắm mới thay 1 lần nên nhớ là thay luôn lọc, tốt nhất là tháo luôn cacte vệ sinh (nhất là cho lần đầu). Đảm bảo tháo ra sẽ thấy mạt kim loại bám đầy dưới đáy.