Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tắt máy cho an toàn, vì ko ai lường trước trục trặc từ máy xe.
Đến chán với lắm nhân viên bơm xăng, tay cầm vòi dơ cao để tám hay tranh cãi gì đó.

Hạng B2
6/10/14
107
32
28
31
Biên Hoà Đồng Nai
Vì lí do an toàn e luôn luôn tắt máy khi đỗ xăng, đóng kính cửa( vì mùi xăng ngọp lắm) tắt máy 4 5p e nghỉ còn lạnh mà tại vì mình đóng kính cửa, nên em nghỉ ko sao cho ng bên trong xe.

Hạng B2
26/3/15
214
140
43
Bình Dương
Hỏi/ Đáp: Lúc đổ xăng có cần tắt máy xe ?

Trước giờ đổ xăng e toàn để xe nổ máy, hôm nọ ghé vào cây xăng để đổ xăng thì bác chạy chiếc K3 hỏi e sao chú đổ xăng mà không tắt máy???? vậy cho e hỏi các bác đổ xăng mà không tắt máy có sao không ạ ???[pagebreak][/pagebreak]

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
trước giờ đổ xăng e toàn để xe nổ máy, hôm nọ gé vào cây xăng để đổ xăng thì bác chạy chiếc K3 hỏi e sao chú đổ xăng mà không tắt máy???? vậy cho e hỏi các bác đổ xăng mà không tắt máy có sao không ạ???
Luôn luôn tắt máy bác nhé!

Hạng B1
31/1/13
80
14
18
Hồi trước giờ e toàn đe máy nổ, hôm trước chở bà chị ơ mỹ về, bả la om xòm, thật là nguy hiểm cac bác ạ

Hạng D
16/7/13
1.304
14.446
113
ối, trước giờ em cứ toàn để nổ máy cho nhanh mà không để ý nguy cơ cháy nổ.
Chết rồi...em cũng y như bác vậy.....phải coi lại...cẩn thận hơn....heheheh

Hạng B1
21/10/13
76
23
18
43
Đây là khuyến cáo từ hiệp hội bán lẽ xăng dầu của Mỹ, luôn luôn phải tắt động cơ trước khi đổ nhiên liệu.

Here are generally recommended tips for safe refueling:
  • Stay near your vehicle's fueling point when using a self-serve station.
  • Do not go back into your vehicle when refueling, regardless of whether you use the nozzle's hold-open latch.
  • If you must re-enter your vehicle while refueling, discharge the static electricity by touching a metal part of the outside of your car away from the filling point before touching and removing the gas nozzle.
  • [BCOLOR=#ffffff]Always turn your engine off before refueling.[/BCOLOR]
  • Never smoke, light matches or use a lighter while refueling.
  • To avoid spills, do not overfill or top off your gas tank.
  • Let the fuel dispenser shut off automatically and leave the nozzle in the tank opening for six to eight seconds so the gasoline in the tank neck can settle down and any remaining gas in the nozzle can drip out of it into the tank.
  • When filling a portable container always place it on the ground, and don't move away from it until you're through and the cap is back in place.

http://www.nacsonline.com/Research/FactSheets/Motor Fuels/Pages/GasolineMythsFacts.aspx