Tập Lái
30/5/19
5
4
3
33
Các cụ cho em hỏi!
E có con i20 đời 2010 mà bị đơ chỉnh điện gương chiếu hậu bên tài với chỉnh điện lên xuống kính sau bên phụ. E tham khảo thì bước đầu phải kiểm tra cầu chì. Mà e méo biết kiểm tra sao cả? Với lại méo biết như vậy có đúng ko. Các cụ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên ạ!
Chân thành cảm ơn các cụ!

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Các cụ cho em hỏi!
E có con i20 đời 2010 mà bị đơ chỉnh điện gương chiếu hậu bên tài với chỉnh điện lên xuống kính sau bên phụ. E tham khảo thì bước đầu phải kiểm tra cầu chì. Mà e méo biết kiểm tra sao cả? Với lại méo biết như vậy có đúng ko. Các cụ nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên ạ!
Chân thành cảm ơn các cụ!
1/ nếu kính 1 cánh nào đó vẫn hoạt động thì ko hư cầu chì đc
2/ khả năng cao là hư motor thôi

Tập Lái
30/5/19
5
4
3
33
1/ nếu kính 1 cánh nào đó vẫn hoạt động thì ko hư cầu chì đc
2/ khả năng cao là hư motor thôi
Cụ cho e hỏi giá thị trường thì mô tơ kính với mô tơ gương bao nhiêu với ạ. Cả công thay ấy

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
E ở BMT cơ cụ ạ. Thấy hội xôm tụ nên e vào hỏi thử để xin ý kiến cao nhân đồng thời có kinh nghiệm mang ra gara khỏi bị chém đẹp. Các cụ ở đây có tâm quá...e là e rất thích rồi đó!
dạ vui vẻ sẽ chia là chính mà bác, đời sẽ vui khi ai ai cũng vui nè

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Chào bác Huyndaithao
Hôm rồi tui có viết bài hỏi bác v/v xác định vị trí cái cảm biến ôxy (MAF) trên xe i.20 trên trang này mà sao bài rớt mất tiêu ko thấy đâu.
Chả là vừa rồi tui mua chai xịt vệ sinh họng ga, bướm gió + MAF. Sau khi v/s cổ họng ga & bướm gió (cực bẩn luôn), tui tính xịt cái MAF cho sạch mà tìm hoài ko bít nó ở đâu mặc dù biết về nguyên tắc vị trí của nó nằm trên đường ống nạp gió từ bộ lọc tới trước bướm ga.
Ko biết thằng i.20 này có dùng MAF ko hay xài loại nào khác và vị trí nó ở chỗ nào trên xe i.20? Nhờ bác là chuyên gia thông não giùm tui cái...
Tiện đây hỏi bác cái motơ nâng hạ kính sau giá nhiu 1 cái?

• Like
Reactions: hyundaithao
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Thank cụ!
Nhân đây xin phép nhờ cụ @huynhdaithao cho ý kiến luôn để em có thêm kinh nghiệm ạ!
dạ có em ạ, em tên Thảo 0915757076 bác nhắn Zalo cho em hay cần gì gọi em nhé, có sửa chữa luôn bác nhé( bác nhắn em số khung nữa ạ).....sẽ chia học hỏi ạ

Hạng D
8/5/16
1.253
837
113
Chào bác Huyndaithao
Hôm rồi tui có viết bài hỏi bác v/v xác định vị trí cái cảm biến ôxy (MAF) trên xe i.20 trên trang này mà sao bài rớt mất tiêu ko thấy đâu.
Chả là vừa rồi tui mua chai xịt vệ sinh họng ga, bướm gió + MAF. Sau khi v/s cổ họng ga & bướm gió (cực bẩn luôn), tui tính xịt cái MAF cho sạch mà tìm hoài ko bít nó ở đâu mặc dù biết về nguyên tắc vị trí của nó nằm trên đường ống nạp gió từ bộ lọc tới trước bướm ga.
Ko biết thằng i.20 này có dùng MAF ko hay xài loại nào khác và vị trí nó ở chỗ nào trên xe i.20? Nhờ bác là chuyên gia thông não giùm tui cái...
Tiện đây hỏi bác cái motơ nâng hạ kính sau giá nhiu 1 cái?
Theo em thì cái cảm biến ấy nằm ở họng pô xả.