Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
ngtatliem nói:
Dam film chong nong cho xe gio minh dan loai nao hieu qua nhat/ gia thanh dau tu cac bac nhi?
Thanks!
blackspider nói:
Alpine SPR17s type R. Hehe, còn cái crossover đang chưng tủ kính bác Thịnh á...
Bác qua thớt lên nội thất, độ dàn ngoài có bàn về vấn đề này nhiều.
PS: góp ý bác là nên bỏ dấu để mọi người có thể xem bài 1 cách dễ dàng! Trên diễn đàn ai cũng làm vậy hết ạ!

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Dán phim cách nhiệt hiện nay ở thị trường VN có rất nhiều loại với nhiều giá thành khách nhau như Vcool, 3M, Llumar...và cũng có nhiều ý kiến khác nhau về khả năng chống nóng và tia UV. Tuỳ theo khả năng tài chính và cảm nhận của mỗi người thôi bác. Hiện bên box lên nội thất và độ dàn ngoài đang bàn rôm rã về vấn đề này, bác có thể tham khảo để có quyết định chính xác.
E thì dán loại bình thường và cảm thấy khá hiệu quả khi đi ngoài đường(với điều kiện đừng phơi xe dưới nắng quá lâu, lúc đó xe có dán phim xịn cỡ nào cũng nóng hết bác ui, kể cả mer,bim...)

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Thanh that xin loi cac bac, cai may tinh cua em e khong hieu noi, go trong MS office van bo dau BT, vao OS van bat F9 cho bo go len chon dung kieu go nhung khong the nao go de bo dau dc, em buc lam chu!
MOng cac bac thong cam va thu loi cho em!
Theo em dc biet thi tam film dan kinh lai la tam tot nhat, da co bac nao dan ca xe bang 1 loai film tot het nhu cho kinh lai khong a?
Thanks!
groschien nói:
ngtatliem nói:
Dam film chong nong cho xe gio minh dan loai nao hieu qua nhat/ gia thanh dau tu cac bac nhi?
Thanks!
blackspider nói:
PS: góp ý bác là nên bỏ dấu để mọi người có thể xem bài 1 cách dễ dàng! Trên diễn đàn ai cũng làm vậy hết ạ!

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
ngtatliem nói:
Thanh that xin loi cac bac, cai may tinh cua em e khong hieu noi, go trong MS office van bo dau BT, vao OS van bat F9 cho bo go len chon dung kieu go nhung khong the nao go de bo dau dc, em buc lam chu!
Theo em dc biet thi tam film dan kinh lai la tam tot nhat, da co bac nao dan ca xe bang 1 loai film tot het nhu cho kinh lai khong a?
Thanks!
groschien nói:
ngtatliem nói:
Thanks!
blackspider nói:
Bác chuyển sang unicode thử xem, coi chừng bác đánh vni trong office thì qua đây đánh không ra đó!
Film cách nhiệt: tấm kính lái là mắc nhất bởi vì nó đòi hỏi độ xuyên thấu cao lẫn cách yếu cách nhiệt, cách tia cực tím.. tốt, còn kính bên thường không cần nhìn xuyên thấu cao lắm nên người ta có thể làm tối hơn chút cho dễ chịu, vì vậy tính cách nhiệt của kính hông thường tốt hơn. Do đó, người ta cân đối để dán trước sau cho phù hợp chứ chưa chắc là do yếu tố tiền bạc. Film hông cũng có loại đắt, loại rẻ đó bác!

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em van dung Unicode binh thuong, vao vnav go TV am am, nhung ben nay khong the nao go dc.
Em xem tech info cua Film 3M thi dong dan kinh lai la CR70 cho cac so do tot nhat, nen em tinh choi nguyen vong chi 1 loai CR70 het luon, bac thay co ky hon!
groschien nói:
ngtatliem nói:
Thanks!
groschien nói:
ngtatliem nói:
Thanks!
blackspider nói:
Bác chuyển sang unicode thử xem, coi chừng bác đánh vni trong office thì qua đây đánh không ra đó!
Film cách nhiệt: tấm kính lái là mắc nhất bởi vì nó đòi hỏi độ xuyên thấu cao lẫn cách yếu cách nhiệt, cách tia cực tím.. tốt, còn kính bên thường không cần nhìn xuyên thấu cao lắm nên người ta có thể làm tối hơn chút cho dễ chịu, vì vậy tính cách nhiệt của kính hông thường tốt hơn. Do đó, người ta cân đối để dán trước sau cho phù hợp chứ chưa chắc là do yếu tố tiền bạc. Film hông cũng có loại đắt, loại rẻ đó bác!

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
theo e nghĩ thì kính lái do có tiết diện lớn, lại cần nhiều ánh sáng đi qua thì bác có thể dán phim xịn như quảng cáo, ví dụ như Vcool chẳng hạn, còn lại thì có thể dán màu sậm, vừa cách nhiệt tốt, vừa đảm bảo riêng tư và có thể dán phim thường thường như 3M hoặc các loại các, chứ dán toàn bộ màu sáng như kính lái vừa tốn kém lại ko hiệu quả. Xe e cũng làm như vậy đó, mặc dù kính lái vẫn nóng khi đi dưới trời nắng nhưng đỡ rát tay hơn trước khi dán (theo cảm nhận của e)

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
blackspider nói:
theo e nghĩ thì kính lái do có tiết diện lớn, lại cần nhiều ánh sáng đi qua thì bác có thể dán phim xịn như quảng cáo, ví dụ như Vcool chẳng hạn, còn lại thì có thể dán màu sậm, vừa cách nhiệt tốt, vừa đảm bảo riêng tư và có thể dán phim thường thường như 3M hoặc các loại các, chứ dán toàn bộ màu sáng như kính lái vừa tốn kém lại ko hiệu quả. Xe e cũng làm như vậy đó, mặc dù kính lái vẫn nóng khi đi dưới trời nắng nhưng đỡ rát tay hơn trước khi dán (theo cảm nhận của e)
Xạo mơi..

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
EM da gan xong cap loa cua hyundai Getz vao 2 canh cua sau, phai cat bo bot phan cao su vom ben trong thoi, bat chet luon vao cua nhu loa gin.
--> SOUND VERY GOOD, vi loa HMC born for cai ampli nay :)
Tren may trong SETUP va FADER de chon chi mo loa truoc, loa sau, hay ca 4 loa.
Em dang khoai.
Chuc ca nha vui!