Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em lo mo doc thay co chat mau xanh ULTRA SEAL duoc bom vao banh xe de tranh dinh dinh va khong ca va vo, da co bac nao dung thu chua cho em xin vai dong chia se voi,tks!
blackspider nói:
"5-Dec-2011 em đã bơm thử hợp chất ULTRA SEAL này vào bánh con Tucson sau đó chạy thẳng xuống Vũng Tàu. Chỉ có một cảm giác tuyệt vời mà em không so sánh được trước và sau khi làm cái này:
Lốp em chạy là lốp Kumho hàn quốc, chạy rất ồn vì cứng ngắc. Sau khi bơm xong thì tiếng ồn từ bánh gần như mất hẳn, xe chạy mượt đầm và cực êm. Em rút ra được 1 số điều này:
- Bơm 1 bánh tùy dung tích khoảng 500-600K, tổng thiệt hại khoảng 2-3 triệu, nhưng so với việc đổi vỏ từ Kumho lên Mitchellin hay Brids thì tiết kiệm hơn nhiều
- Chống được đinh tặc
- Dùng đến cuối đời lốp và có bảo hành.
Cái này em đưa lên để tham khảo. Nếu có bác nào hứng thú thì thử nhé. Không khuyến cáo cho bác nào đang chạy vỏ Mit hoặc Brid vì các vỏ này đã êm rồi. Còn nếu bác nào thấy vỏ chạy ồn và cứng quá thì nên bơm giống em. Em đảm bảo sẽ thấy rõ hiệu quả của nó.
Auto751 rất nhiệt tình với anh em và chất lượng dịch vụ tốt. Rất cảm thấy hài lòng"
hehe, thiệt mừ

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Cái lày e cũng chưa nghe bao h, bác nào dùng rồi cho cảm nhận tí nhỉ

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Cac basc vo topic Ultra Seal trong topic mua ban thiet bi cho xe ma xem thu, cho xe can qua vi dinh luon moi kinh!
Luc nao cung co 1 luong chat long luc la luc lac chay ben trong long vo xe, khong kho, khong dong cuc.
Co bac nao dung thu chua review ti di ah!
blackspider nói:
Cái lày e cũng chưa nghe bao h, bác nào dùng rồi cho cảm nhận tí nhỉ

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Topic này e đọc rồi, thấy cũng hay nhưng hiện nay có nhìu comment về độ ổn định của lốp do số lượng chất ultra chưa phù hợp với điều kiện đường xá VN, e đợi thêm thời gian nữa xem thế nào rồi mới làm

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
em thay tren thong so canh cua de la 250 cho full load ma bac.
Nhung em choi 250 du mma thay banh truoc van co ve hoi lun sau sau, tinh nang len 270 ha 280 day :oops:
vietphuong85 nói:
2 cân 2 thôi, co chừng đấy các bác

Hạng D
16/3/10
2.331
6
38
Đúng rồi bác vì phần trc gánh nguyên bộ máy thì fai lún rồi, kỹ thuật nói là tầm 2kg3 là tốt nhất, cao quá đi sẽ bị tưng xe, mềm quá nhanh hư lốp

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
ngtatliem nói:
Nhung em choi 250 du mma :confused:thay banh truoc van co ve hoi lun sau sau, tinh nang len 270 ha 280 day :oops:
vietphuong85 nói:
Bác đánh không dấu riết em tưởng bác chửi thề!:D

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
Em thanh that xin loi cac bac nha, em cung buc minh lam nhung khong the nao sua dc bo go trong OS nay de go TV dc. Em vao dien dan VNAV van go co dau rat ngon lanh, ky la thiet.
EM xem tren cua lai co de MAX load cho ca 4 banh la 250 nen em choi luon, ke di hoi tung tung ti, nhung nhe xe va boc hon ti teo, he he he!
groschien nói:
ngtatliem nói:
Nhung em choi 250 du mma thay banh truoc van co ve hoi lun sau sau, tinh nang len 270 ha 280 day :oops:
vietphuong85 nói:
Bác đánh không riết em tưởng bác chửi thề!:D

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
ngtatliem nói:
Em thanh that xin loi cac bac nha, em cung buc minh lam nhung khong the nao sua dc bo go trong OS nay de go TV dc. Em vao dien dan VNAV van go co dau rat ngon lanh, ky la thiet.
EM xem tren cua lai co de MAX load cho ca 4 banh la 250 nen em choi luon, ke di hoi tung tung ti, nhung nhe xe va boc hon ti teo, he he he!
groschien nói:
ngtatliem nói:
vietphuong85 nói:
Bác đánh không riết em tưởng bác chửi thề!:D
Bác chơi thế thì hỏng. Thứ nhất, xe đi sẽ trở nên nguy hiểm khi bác đi vận tốc nhanh, thứ 2, người ngồi kế bên dễ..ói, thứ 3, ở đường việtnam mà bác chơi kiểu này thì có ngày ốc vít bù loon chấu nhựa rụng càng hết. Đã vậy mình còn đi vỏ Kumho cùn nữa chứ! Em cá bác để vậy chạy thử đoạn đường từ Dầu giây tới Bảo Lộc, chạy 80, bác mà chịu được em đãi bác chầu Hai-ni-cần! Tưng rớt cứt rái!:D