Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Bác nào đang đi Civic 2017 hôm nào đọ VW Jetta của em không ạ.
Xem thử cuộc đối đầu của 2 em Tubro 1.5 và 1.4 được không ạ.
Bác nào có hứng thú ib ạ. Anh em vui vẻ, đam mê xe.
View attachment 789015
Đang có hứng thú nè.
Gen 8 nè, chơi thì alo 0908300259.
Làm chầu bia đãi anh em civic saigon nghen.
Ngày mai còn nghỉ đó.

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Thấy thông số khá ấn tượng, đặc biệt là momen 250Nm chỉ với vòng tua 1400. Khi nào có cuộc đọ VW Jetta vs Civic hú em đi coi với.
Đã test thử rồi bác ạ.
Jetta thua, cái này không nằm ngoài dự toán của em. Vì G10 mang đông cơ 1.5 và 170hp (250/1700-5500) trong khi Jetta 1.4 150hp (210/1250 - 5000),
Thứ 2 xác của Jetta nặng 1417kg còn Civic 1331kg ( Cái này ai cũng hiểu :cool::cool:).
Thứ 3 Jetta dùng hộp số AT - DSG 7 cấp, Civic dùng hộp số vô cấp CVT 7 cấp ( 2 cái bạn đều có ưu nhược điểm riêng, Theo quan điểm của riêng em được biết thì các xe thể thao họ lựa chọn Hộp số AT hơn, sẽ mang lại cảm giác lái "Dính lưng" hơn là VCT vì chuyển số mang lại sự phấn khích. Nhưng các dòng xe của thể thao của Nhật họ đều sử dụng CVT ví dụ ngoài Honda còn có Subaru).
- Cảm nhận là tăng tốc là thua Civic rồi ạ, Đua không lại, cách âm civic cũng khá tốt khi ngồi ghế trên, em chưa thử ngồi ghế sau để cảm nhận cao rộng hay độ vọng của mặt đường với mặt lốp.
Với lại chưa chạy đường dài Civic không biết có ổn định không,Nhưng em tin chắc về độ ổn định thì Jetta hơn :p ( Cái này chia sẻ trân thành vì em đã chạy 600 Km với em nó rồi ).
Chỉ là ý kiến cá nhân. Chúc các bác Civier chơi xe vui vẻ !;)
Hỏi địa chỉ độ xe uy tín cho Honda Civic 2017 tại HCM

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
@Bích Phượng: vậy là con Civic vô địch trong phân khúc. Coi trên Youtube có clip so sánh Focus với Civic thì Focus tăng tốc cũng không bằng Civic, chắc do cái hộp số CVT. Nhưng vào cua, độ ổn định thân xe thì Focus nhỉnh hơn chút. Phải có test hú mình đi xem, cũng máu mấy vụ này lắm, máu test xe này nọ thôi chứ ko máu đua :)

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
@Bích Phượng: vậy là con Civic vô địch trong phân khúc. Coi trên Youtube có clip so sánh Focus với Civic thì Focus tăng tốc cũng không bằng Civic, chắc do cái hộp số CVT. Nhưng vào cua, độ ổn định thân xe thì Focus nhỉnh hơn chút. Phải có test hú mình đi xem, cũng máu mấy vụ này lắm, máu test xe này nọ thôi chứ ko máu đua :)
Cũng chưa hẳn bác ạ. Cái này mới chỉ là thời gian đầu thôi, Nhưng CVT mà cứ kéo kiểu đó thì cũng mệt mỏi đấy ạ. Với lại mới chỉ test quãng đường ngắn chưa nói lên được điều gì cả ạ. Nhưng Civic cũng là mẫu xe đáng để ý ạ.
Theo thông số thì Focus 1.5l Ecoboost nhỉnh hơn đấy ạ.Vì bên Mẽo chạy Hightway nhiều nên tốc độ là điều rất quan trọng.
Theo cá nhân em thì tại do người chạy yếu nên mới thua thôi :p