Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Các anh cho em hỏi trại cải huấn Vườn Đào, Cai Lậy Tiền Giang ở đâu? giờ vẫn là trại giam hay thành cái gì rồi? (em search trên mạng thì Cai Lậy giờ ko có trại giam nào cả: cả 2 cái đều thuộc Tân Phước)

Em muốn tìm người cũ ở đây thì làm cách nào ạ?

Em tìm giúp ông chú ở nước ngoài 1 người quen, trước làm quản giáo ở đây để tạ ơn người đó. Mà giờ mất liên lạc 40 năm rồi. Giờ già, lá rụng về cội

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Các anh cho em hỏi trại cải huấn Vườn Đào, Cai Lậy Tiền Giang ở đâu? giờ vẫn là trại giam hay thành cái gì rồi? (em search trên mạng thì Cai Lậy giờ ko có trại giam nào cả: cả 2 cái đều thuộc Tân Phước)

Em muốn tìm người cũ ở đây thì làm cách nào ạ?

Em tìm giúp ông chú ở nước ngoài 1 người quen, trước làm quản giáo ở đây để tạ ơn người đó. Mà giờ mất liên lạc 40 năm rồi. Giờ già, lá rụng về cội
Trại giam em không biết mà hình như Tân Phước là huyện mới, có lấy đất CL để hình thành đấy bác.

• Like
Reactions: YOLO
Hạng B2
5/11/11
134
489
68
Trại 979 ở kinh Sáu Ầu ?, nếu đúng trại này, thì ngay đầu kinh Sáu Hầu hay Ầu gí đó, giáp với kinh 2 sau lưng 1 Trường tiểu học, có nhà của 1 Bác phó trại giam, nhưng lâu lắm rồi Em cung5ko biết có thay đổi gì ko. Gửi Bác tham khảo

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: YOLO
Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Trại giam em không biết mà hình như Tân Phước là huyện mới, có lấy đất CL để hình thành đấy bác.
Cám ơn bác, em tìm thì thấy vườn đào thuộc xã Mỹ Phước Tây, huyện Cai Lậy. Xã này thì vẫn còn, nhưng ko thấy trại giam nào cả. Chắc cuối tuần em đua xuống hỏi

• Like
Reactions: tt0000 and btpaul
Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
lúc trước lơn tơn 2 bánh săn ảnh đó đây có thấy ở Tân Phước có trại giam của V26 Công an
QL1A từ ngã tư cao tốc xuống, vừa hết cầu Kinh Xáng gặp ngã ba đèn đỏ : quẹo phải đi Tân Phước nha chủ thớt - ven đường nhóc nhà mần nghề dệt chiếu cói
từ trỏng có nhìu lộ nhựa rộng 7m xe tải thông ngược lên địa phận LA, thông qua Điềm Hy dới Ấp Bắc ... dì dì quên mịa, trổ ra QL1A

• Like
Reactions: triet gpvn and YOLO
Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
lúc trước lơn tơn 2 bánh săn ảnh đó đây có thấy ở Tân Phước có trại giam của V26 Công an
QL1A từ ngã tư cao tốc xuống, vừa hết cầu Kinh Xáng gặp ngã ba đèn đỏ : quẹo phải đi Tân Phước nha chủ thớt - ven đường nhóc nhà mần nghề dệt chiếu cói
từ trỏng có nhìu lộ nhựa rộng 7m xe tải thông ngược lên địa phận LA, thông qua Điềm Hy dới Ấp Bắc ... dì dì quên mịa, trổ ra QL1A
Đâm vô nữa tới Tân Thạnh, Thạnh Hóa của LA đấy bác.