Hạng B2
14/9/04
114
0
0
Ha noi
RE: Hỏi địa chỉ và lọai đèn Xeon nên mua từ Mỹ

Các bác cho hỏi xe Tôi là Vitara thì lắp bóng loại gì? mua ở Hà nội ở đâu và gia scả như thế nào?

VETERAN
15/3/05
731
10
0
Cà Mau

Trích đoạn: xenonlight

Xin kính chào các Pác.
Em là thành viên mới của OS, hôm rồi tình cờ gặp được www.otosaigon.com ở sau đít vợ thằng em, em mới tò mò vào xem thử té ra lâu nay cuôc đời mình bị thiếu sót nhiều điều thú vị. Vậy là em đã có nơi để bộc lộ nhiều điều thầm kính về con vợ của em để nhờ các pác tư vấn giúp.

Pác Hai lúa ơi, cái vụ mua hàng trên ebay em thấy cũng mê lắm, vợ em thì củng tới lúc tân trang lại nhan sắc, mà trên đó em thấy có nhiều đồ em thích lắm. ngặt cái em ko có người quen bên Mẻo. Pác có thể giúp em ké một vài món hay Pác tư vấn giúp em đặt hàng trên đó và các khoản gởi tiền, đóng thuế & nhận hàng ra sao. Pác nào kinh nghiệm đầy mình xin giúp em với. Cám ơn Pác Hai Lúa và Các Pác rất nhiều.
Cái em muốn mua là cái này đây
http://cgi.ebay.com/ebaymotors/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&category=33710&item=7966309791&rd=1

http://cgi.ebay.com/ebaymotors/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&category=33717&item=7966293138&rd=1

[D][/1107744449785_90accordprojectorch]
[D][/HABL9293]

Mua đồ trên Ebay hay trên net ngày nay bác phải hết sức cẩn thận , nếu như bác dùng máy công cộng hoặc máy cá nhân nhưng không có security hoặc những vũ khí phòng ngừa Trojan thì chớ có dại mà khai báo Credit card của bác vô những trang web mời chào ( bác sẽ bị mất tiền oan đấy )
để mua được đồ trên Ebay , bác cần phải có 1 credit card hoặc 1 tài khỏan ở NH nước ngòai ( có thể làm được tại HSBC ) , chuyển tiền đến những tài khỏan bác muốn mua hàng ( nhưng phải kiểm tra cẩn thận mức độ tin cậy của những Acount đó ) sau đó họ sẽ chuyển hàng về cho bác bằng UPS hoặc Fedex hoặc Air _ Cargo tùy theo mức giá cước ship hàng mà bác chỉ định hoặc yêu cầu

Việc khai thuế , thông thường thì các đại lý ở VN sẽ đảm nhận luôn phần việc khai thuế cho bác ( dạng hàng hóa phi mậu dịch ) trong một số hàng hóa đặc biệt cần phải đi kiểm chuẩn hay hợp chuẩn thì phảimang đến các trung tâm giám định , còn khôngthì cứ theo mức thuế Hải Quan duy định và lấy hàng ra thôi

nếu bác có Cty riêng hoặc nhờ gửi qua Cty riêng thì có thể nhập về và khai thuế theo hình thức Mậu dịnh , thuế có thể được tính thấp hơn thuế Phi Mậu dịch

bác có thể làm theo cách mà Bman chỉ , họ tính lời cũng dễ chịu , có thể chấp nhận được , nhưng cũng nên cẩn thận hợp đồng với họ rõ ràng về chủng loại mặt hàng bác cần mua, giá cả và điều kiện trả tiền , nhận hàng . vì tui cũng biết 1 vài trường hợp mua về sai , không sử dụng được do không rõ ràng trong lúc đặt hàng!

chúc bác tìm và mua nhiều món đồ hợp ý

Tập Lái
29/3/05
8
0
0

Cám ơn Bác Hai Lúa rất nhiều vì nhửng lời khuyên quí giá. Em đang làm theo cách Bác nm2an chỉ. Tới đại lý của nó ở Saigòn nộp tiền cho chắc khỏi lo sì cái master card nhưng lo ko biết phí dv có cao quá không. Nghe Bác khuyên thì cũng yên tâm nên em sẽ mua thử 1 vài món. Kính Chào Bác