Hạng B2
31/8/11
402
169
43
ho chi minh
Hi các bác,

Em tính đưa gia đình và F1 đi vòng lòng HCM - Đà lạt - Buôn Ma Thuật, đường HCM- Đà Lạt em đi rùi,
còn Đà Lạt -Buồn Muôn THủa e chưa đi bao giờ, các bác giúp e với, mình nên xuất phát từ ĐL lúc mấy giờ và đi cung đường nào, tiện thể các bác nào có biết cho nào ngon bổ rẻ trên BMT thì giúp e với nha. THanks các bác e dự tính đi từ 5 đến 7 ngày, cám ơn các bác nhiều

Thanks các bác

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Hi các bác,

Em tính đưa gia đình và F1 đi vòng lòng HCM - Đà lạt - Buôn Ma Thuật, đường HCM- Đà Lạt em đi rùi,
còn Đà Lạt -Buồn Muôn THủa e chưa đi bao giờ, các bác giúp e với, mình nên xuất phát từ ĐL lúc mấy giờ và đi cung đường nào, tiện thể các bác nào có biết cho nào ngon bổ rẻ trên BMT thì giúp e với nha. THanks các bác e dự tính đi từ 5 đến 7 ngày, cám ơn các bác nhiều

Thanks các bác
Up. Bác @nongnoc vào giúp đi

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Đi từ Đalat đến suối vàng, về Nam Ban ra ql27 chạy qua bmt, đường chạy tốt. ĐT722 hôm tết tớ đi chưa thông đâu nhá cẩn thận cập nhật thông tin cung đường mới này vì nghe đâu có 2km nền cát lún khu vực qua xã Đưng K'nớ chưa làm đường hay xây cầu được

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Đàlạt => BMT chú ý xxx:
Từ Đàlạt => Lak: ok, không có xxx
Từ Lak => BMT: đường hẹp & xxx nhiều vô kể (2 chốt phòng + 5 chốt huyện trên cung đường 60km => gần 10km có 1 đám): chú ý vạch trắng khi vào cua, tốc độ & seatbelt

Di chuyển từ Đàlạt => BMT mất khoảng 6-7h cho lộ trình khoảng 250km, đường vắng nên chạy cũng dễ chịu nhưng đèo khá nhiều (gần như liên tiếp nhau) nên cũng hơi mỏi và không nhanh được, đi giờ nào cũng được nhưng nên đi trong buổi sáng, tránh đi qua khu vực đèo Chuối & đèo Daknue sau 16h vì thời gian này dân làm rừng họ về, lâm tặc + xe công nông đi rất ẩu, sau giờ này thì đến các hung thần say xỉn... khu vực 2 đèo nói trên dân cư rất thưa thớt nên có sự cố thì gọi trợ giúp rất khó => không nên đi sau 16h

Ăn chơi ở BMT thì bình dân hơn Đàlạt nhiều, không lo. 5-7 ngày thì tha hồ mà khám phá

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Mình vừa đi xe máy từ Đà lạt - BMT cách đây tuần (đi phượt). Không nên đi 722 nhìu đoạn xình lầy ko đấy. Nên đi QL27, Đi ra ngã 3 Liên Khương rẽ QL 27 thẳng 1 mạch luôn nhưng công nhận chạy oải lắm đường gần như ko vấn đề gì nhưng đèo núi nhìu quá chạy mệt nghĩ luôn. Qua đèo Phú Sơn đường tốt nhưng có đèo Chuối thì đường bao xấu lun đấy. 230km mà mình đi xe mấy tận gần 8 tiếng kinh hãi luôn ( đường tốt nhưng qua quá nhìu đèo nên hơi lâu mặc dù đi đèo mình chạy 60 ko)

Hạng B2
1/11/12
490
206
43
Nhơ seatbelt từ lúc ra tới buôn mê, mấy chú thích seatbelt lắm ra giữa đường đứng ngó có cài không.:3dcuoi:.

• Like
Reactions: dinhgianinh