Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Hỏi đường đi Bến Tre
Em là lái mới, rất mới, ngày mai em đi đám tang mẹ sếp ở Bến Tre, suy nghĩ bốc đồng sao quyết định thuê xe đi về viếng. Giờ thấy lo quá, kinh nghiệm lái xe của em vỏn vẹn 400km đường Hồ Chí Minh, đường đó thì vắng te, em đạp đúng tốc 80km/h không vấn đề. Nhưng đường về miền tây thì em mù tịt, vậy em mong các bác tư vấn cho em đường đi, các trạm xxx, nói chung là gì cũng được:D. Em ở Thủ Đức, dự định đi khoảng 11h, xuất phát về khoảng 15-16h.
Đa tạ.:D

Hạng B2
25/4/17
249
261
63
Đi Bến Te có gì đâu mà ngại bác, xa dưới 100km, bác chưa chạy lần nào thì cứ từ từ mà đi, đừng đu bám taxi hay xe khách, dính xxx chắc luôn, để ý biển báo là ổn nếu bác đi QL1.
Còn nếu bác đi Trung Lương thì càng dễ hơn.
Vì là lái mới nên chắc bác không đạp ga cho sướng chân đâu nhỉ.

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Đi Bến Te có gì đâu mà ngại bác, xa dưới 100km, bác chưa chạy lần nào thì cứ từ từ mà đi, đừng đu bám taxi hay xe khách, dính xxx chắc luôn, để ý biển báo là ổn nếu bác đi QL1.
Còn nếu bác đi Trung Lương thì càng dễ hơn.
Vì là lái mới nên chắc bác không đạp ga cho sướng chân đâu nhỉ.
Đạp chắc không dám đâu nhưng cũng muốn tránh khung giờ kẹt xe nên mới chọn đi, về giờ đó vậy chắc tổng thời gian chạy khoảng 4 giờ là được bác nhỉ? Nếu đi QL1 có qua BOT Cai Lậy nổi tiếng không? Theo bác thì nên đi đường nào? Đi QL1 thì ớn công, tải, lên cao tốc thì sợ nhát chân không dám đạp.

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
Em là lái mới, rất mới, ngày mai em đi đám tang mẹ sếp ở Bến Tre, suy nghĩ bốc đồng sao quyết định thuê xe đi về viếng. Giờ thấy lo quá, kinh nghiệm lái xe của em vỏn vẹn 400km đường Hồ Chí Minh, đường đó thì vắng te, em đạp đúng tốc 80km/h không vấn đề. Nhưng đường về miền tây thì em mù tịt, vậy em mong các bác tư vấn cho em đường đi, các trạm xxx, nói chung là gì cũng được:D. Em ở Thủ Đức, dự định đi khoảng 11h, xuất phát về khoảng 15-16h.
Đi BT thư thả đi đúng tốc độ cũng tầm 2 tiếng hơn thôi, bác tính ăn nằm kiểu gì mà 4 tiếng :D
Nên đi cao tốc, nếu lái mới thì chạy 80-100 (phần lớn các phương tiện cũng chạy ở khoảng tốc độ này thôi), nên mình chạy đồng tốc với họ và giữ khoảng cách thì không có vấn đề gì đâu.
Hết cao tốc là tới Mỹ Tho, thả ga tí là tới BT rồi, đường dễ đi, nên cứ thoải mái đầu óc mà chạy, ko nên tâm lý quá đâu bác.

Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn

Thủ đức depart QL1 về nút giao VVK hay NVL vô cao tốc trung lương, chú ý đoạn trước trạm thu phí ổ gà nhiều, trc trạm có cabin nhỏ bên trái, ghé bấm nút đỏ lấy thẻ nhựa để đó lát ra đầu kia gửi lại, phí ~45k, trong cao tốc nên đạp cỡ 80~100, đi laine trong, nếu vướng thì signal sớm rồi vượt, chú ý kỹ gương hậu trái,phải và giữa, thấy xe nào xin vượt thì cứ bình tĩnh nhìn gương,đá signal rồi cho họ vượt (nhất là mấy anh phương trang), cuối cao tốc có trạm dừng ăn sáng, hoặc muốn ngon thì vào đường ấp bắc,mỹ tho có mấy quán đúng hủ tíu mỹ tho, xong vòng ra rẽ trái đi cầu rạch miễu là qua địa phận bến tre.
Đơn giản thôi, cứ chạy kỹ là được, dám đi dám trải nghiệm là nhất rồi.
Chúc Bác có chuyến đi thành công và an lành nhé.
(p/s: đăng xong mới nhớ ko bit khi nào bác đi, hay đã đi xong cmnr... thôi vẫn cứ để đây cho ai cần thì đọc, kiến thức đâu có uổng phí, nhỉ? :D:D:D)

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Ha ha, quên mất, đi về báo cáo các cụ để xóa chủ đề đi. Em đi xong rồi, từ địa phận Bình Chánh chạy qua hết cầu Rạch Miễu tầm 1 tiếng, nhưng từ Thủ Đức đi hầm qua Võ Văn Kiệt đến Bình Chánh thì tầm tiếng rưỡi, và em thấy là chạy cao tốc dễ hơn chạy trong phố :D, chắc do hôm đó cũng ít xe, em triệt để bám lane giữa, kiên trì gần 100km/h, thả lỏng hết sức, cũng không có vấn đề gì lắm. Hết cầu Rạch Miễu thì quẹo phải, đi tuốt vào trong sâu (hình như đường vào Cồn Phụng hay sao ash), nhưng có đoạn đường dẫn vào nhà rộng vừa đúng một chiều ngang xe (em chạy chiếc Ỉn), đi tới nơi mọi người đều há hốc mồm, không nghĩ là em chạy vào được:D.

• Like
Reactions: namphuongnguyen
Hạng B2
23/7/12
204
237
43
48
Từ sg đi qua cầu rạch miễu, muốn quá tốc độ cũng khó lắm :).
Qua khỏi rạch miễu sang bến tre đường 3 lane to tổ bố, thì nó cho chạy có 50 kmh, đoạn này chúa bắn tốc độ, chớ mát chân mà ôm hận.
Ca bến tre mà lượm là ăn bb ngay, không bánh mì được đâu.
Gần đến hàm luông thì cho chạy 80, nếu qua chợ lách, thạnh phú , mỏ cày qua cầu hàm luông, đường bé tí cho chạy 80 không cách gì vi phạm được.
Nếu qua ba tri thì rẽ trước cầu, đường bé tí tẹo cũng cho chạy 80 :)).

Hạng B2
21/1/17
146
245
53
48
Nhắc nhở anh chủ tí !
Nếu anh chủ đi cao tốc lần đầu thì có thể chạy 70-80 không sao cả. Anh chủ đừng lo nghĩ vào cao tốc bắt buột là phải chạy 100-120. Tốc độ cho phép chạy trên cao tốc Trung Lương là từ 60-120 nên anh chủ cứ thoải mái với dải tốc độ cho phép. Tuy nhiên, nếu anh chủ chạy tốc độ 70-80 thì anh chủ nên chạy "len" giữa để nhường "len" bên trái cho các bác chạy 90-120. Chứ nhiều lúc lên cao tốc mình cứ thấy một số bác chạy 70-80 mà cứ phan ở "len" trái, còn "len" giữa thì các anh Tải cũng bò 70-80, muốn qua mặt cũng không được nên vừa chạy vừa ức chế!!!:):):).
Mình nói thế không biết có phải không, nếu sai chổ nào các bác có kinh nghiệm chỉ giá thêm nhé!

Hạng B2
9/8/17
238
202
43
Nhắc nhở anh chủ tí !
Nếu anh chủ đi cao tốc lần đầu thì có thể chạy 70-80 không sao cả. Anh chủ đừng lo nghĩ vào cao tốc bắt buột là phải chạy 100-120. Tốc độ cho phép chạy trên cao tốc Trung Lương là từ 60-120 nên anh chủ cứ thoải mái với dải tốc độ cho phép. Tuy nhiên, nếu anh chủ chạy tốc độ 70-80 thì anh chủ nên chạy "len" giữa để nhường "len" bên trái cho các bác chạy 90-120. Chứ nhiều lúc lên cao tốc mình cứ thấy một số bác chạy 70-80 mà cứ phan ở "len" trái, còn "len" giữa thì các anh Tải cũng bò 70-80, muốn qua mặt cũng không được nên vừa chạy vừa ức chế!!!:):):).
Mình nói thế không biết có phải không, nếu sai chổ nào các bác có kinh nghiệm chỉ giá thêm nhé!
Hôm đó mình chạy cũng đều, thường đi lane giữa cũng tầm 90, mà thấy nhiều bác chạy lane trái chắc tầm 80, thôi vượt qua kha khá xe.